Ga điện komatsu PC300-6: không tắt máy được.

D
Bình luận: 32Lượt xem: 2,356

bruceli_hau

Tài xế O-H
nnói như vậy là bác vẫn chưa gặp đời máy sử dụng tắt máy riêng rùi ,theo em có các nguyên nhân dẫn đến không tắt được máy (đối với đời máy komatsu pc300-6 tắt máy bằng motor ga) : do lỗi sensor ga hoặc lỗi đường dây từ hộp đến motor ga ,do lỗi tín hiệu nguồn cấp vào hộp ,do lỗi hộp hoặc do chỉnh hành trình motor ga chưa đúng...
Cái này ko đúng với giả thiết của con máy mà chủ thớt đưa ra.

bruceli_hau

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn giúp nhà cháu với ạ. Máy hiện tại là không tắt được máy ga lên xuống thì bình thường ạ tắt chìa vẫn trễ bình thường mà moto thì cứ đứng im ạ cháu đã thử hộp moto đo dây mà vẫn vậy ạ.cảm ơn các cụ trước chúc các cụ luôn mạnh khỏe
Cái bệnh này mất hơi nhiều thời gian và giấy mực ấy cụ.kiểm tra hệ thống đi là ok.

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn giúp nhà cháu với ạ. Máy hiện tại là không tắt được máy ga lên xuống thì bình thường ạ tắt chìa vẫn trễ bình thường mà moto thì cứ đứng im ạ cháu đã thử hộp moto đo dây mà vẫn vậy ạ.cảm ơn các cụ trước chúc các cụ luôn mạnh khỏe
máy cụ sửa thế nào rùi ,sao không thấy thông tin gì thế

maymoc

Tài xế O-H
Dòng máy này là dòng máy xuất Âu chạy động cơ 6d1 14 nên không có chế độ tắt máy bằng mô tơ ga mà nó chạy chuột tắt máy riêng .càng rất máy năm ơ bên trong của bơm cao áp đảo locmay

anhhoang67537

Tài xế O-H
Muốn tắt đc máy bằng motor ga thì cụ phải xử lý nhiều cái lắm. Thay motor khác cũng vẫn thế, hộp khác cũng vẫn vậy.
Nếu cụ chỉnh tắt máy được thì ga lại k lên cao được. Chỉnh thanh giằng rất khó.
Em đã từng chỉnh đi chỉnh lại k thể được. Sau em xử lý điện của hệ thống thuỷ lực (cụ thể là điện tvc và vòng tua máy) thì lại chỉnh tắt máy được cụ ạ. Đến đây em k biết giải thích sao cho nó dễ hiểu vì em làm mò thôi. Các cụ thông cảm cho em

Dongdoi2356

Tài xế O-H
Muốn tắt đc máy bằng motor ga thì cụ phải xử lý nhiều cái lắm. Thay motor khác cũng vẫn thế, hộp khác cũng vẫn vậy.
Nếu cụ chỉnh tắt máy được thì ga lại k lên cao được. Chỉnh thanh giằng rất khó.
Em đã từng chỉnh đi chỉnh lại k thể được. Sau em xử lý điện của hệ thống thuỷ lực (cụ thể là điện tvc và vòng tua máy) thì lại chỉnh tắt máy được cụ ạ. Đến đây em k biết giải thích sao cho nó dễ hiểu vì em làm mò thôi. Các cụ thông cảm cho em
Nếu tắt chìa khóa moto chạy về được thì còn chỉnh đằng này nó đứng im luôn cụ ah

hoannbk

Tài xế O-H
Khi cụ tắt chìa khóa, mô tơ không kéo về thì rất có thể dây báo tắt chìa khóa về hộp điện không ngắt điện. hoặc Đi ốt D10 thông. Vậy thì hộp sẽ không hiểu Tài Xế tắt chìa khóa nên không kéo mô tơ ga về vị trí tắt máy được. Cụ kiểm tra kỹ cơ cấu tắt máy ( Tín Hiệu chìa khóa về Hộp) thử xem

lehoangnam

Tài xế O-H
màng hình có báo lỗi không cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên