Garanti xe Toyota Inova cần giúp đỡ.

W
Bình luận: 37Lượt xem: 19,157

thkc

Tài xế O-H
có đúng là đến 10 ph nó mới xuống không bác bác xem lại nhé.nếu đúng như vậy thjf bac tháo cực âm ắc quy ra để khoang 30s rồi lắp lại nhé.có khả năng trươc đó xe bác sinh họng hút người ta chưa tháo cọc bình reset lại

quachvancuong

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra con cảm biến nước làm mát, cái van hằng nhiệt xem có còn không ah. và bác thử để ý lúc sáng nổ và lúc trưa nổ thì khoảng thời gian òa ga có khác nhau ko.để mọi người cung khoanh vùng bác ah! cám ơn

rua_kaka

Tài xế O-H
sr bạn, theo mình thì nếu bạn có chỉnh bằng cách cưỡng bức đó thì ECU động cơ sẽ tự động chỉnh lại góc mặc định ban đấu chứ. ga điện mà phải ko bạn. :7:
à mình đâu có nói đến lí thuyết đâu bác minh đang dung cách khác để chỉnh gaanti cao lên mà bác chụi khó quan sát trên họng ga có con vít để chỉnh xài lục giác đã bị nhà sản xuất dùng keo che lại rồi bác phá lớp keo đó ra thì chỉnh vô tư luôn đó ạ

chubactrinh

Tài xế O-H
em thấy mấy bác nói bác chủ thớt kiểm tra van hằng nhiệt với cảm biến nhiệt độ nước làm mát mà không thấy hồi âm lại à. mong tin bác
Thân.

oto16ahn

Tài xế O-H
Em đang gặp con đung bệnh này các cụ ạ.Innova đoi 2008 buổi sáng oà gas lên 1500 rồi xuống giữ im 1000 .mong đc các pro chỉ giúp ạ .đã vệ sinh bướm gas rồi các cụ ạ

nguyenlongvnd

Tài xế O-H
Em đang gặp con đung bệnh này các cụ ạ.Innova đoi 2008 buổi sáng oà gas lên 1500 rồi xuống giữ im 1000 .mong đc các pro chỉ giúp ạ .đã vệ sinh bướm gas rồi các cụ ạ[/QUOT

Bạn vệ sinh hết luôn cả giàn béc phun với bu gi luôn,sau đó nếu không đc ban tháo bo của hộp ra vệ sinh luôn thử xem đc ko?hộp đen nó nằm sau cốp đựng đồ bên phụ,cũng dễ tháo lắm!! Thân

elitehieu

Tài xế O-H
Kiểm tra van hằng nhiệt có hư không, vệ sinh lại cảm biến nhiệt độ để cảm biến tiếp xúc với nước làm mát tốt hơn.:lx

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Em đang gặp con đung bệnh này các cụ ạ.Innova đoi 2008 buổi sáng oà gas lên 1500 rồi xuống giữ im 1000 .mong đc các pro chỉ giúp ạ .đã vệ sinh bướm gas rồi các cụ ạ

cụ kiểm tra nếu khi đề lên tua máy lên 1500v/p sau khoảng 20-30s nó về 1000v/p thì em ngĩ là không phải do bỏ van hằng nhiệt đâu.nếu bỏ van hằng nhiệt thì nó lâu xuống hơn nhiều. nếu kiểm tra vệ sinh hết roài mà vẫn vậy cụ có thể tìm đến con lục giác 2 li nằm ở bên cái nắp nhựa đen đen,con này được nhà sx chét keo lại rồi,cụ cậy ra rồi chỉnh vòng tua sẽ xuống cụ ak.

minhnhuan

Tài xế O-H
Theo em nghĩ thì bác chủ thớt đã sửa chữa ở đâu đụng tới bướm ga và kim phun
khi xúc họng ga xẽ làm hở vị trí bướm ga cụ cứ cho chạy 1 thời gian là xẽ hết bệnh ah
khi xúc béc phun chỗ em rất ít khi xúc họng ga dòng này lắm vì đại ca em dặn là khi xúc là xẽ làm cho garanti tăng cao hơn bình thường
có gì không đúng các bác chém nhẹ tay cho
chúc cụ hết bệnh thân

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ðề: Garanti xe Toyota Inova cần giúp đỡ.

em cũng nghĩ vòng tua như thế là cao đấy ạ, thêm nữa khởi động lạnh 5-10 phút là quá lâu cụ ạ.
đầu tiên cụ nên kiểm tra cái van không tải,nó bị bẩn,kẹt, khiến vòng tua cao (vệ sinh van rùi tháo cọc acquy ra lắp lại sau vài phút xem van có hết kẹt không) , nếu van không tải còn tốt thì kiểm tra cảm biến oxy và cảm biến nhiệt độ nước làm mát xem có hỏng không (hai thằng này mà hư sẽ khiến ECU cung cấp sai tín hiệu điều khiển van không tải).
cụ vệ sinh lại cổ hút cho sạch.
còn nếu không hết thì em nghĩ nó là bệnh "òa ga" do lỗi của nhà sản xuất như cụ bungati2012 nói, thế thì xe sẽ rất ăn xăng và mất an toàn, có thể khắc phục nhưng chắc không xử lý triệt để được.
chúc xe cụ mau hết bệnh

Van không tải con này nằm ở đâu vậy bác????

thanhthinhauto

Tài xế O-H
Ðề: Garanti xe Toyota Inova cần giúp đỡ.

Hiện tượng đó xảy ra từ khi nào vậy bác? Trước đó bác có đi sửa ở đâu không? người ta có tháo cổ họng gió xe bác không?
Nếu đã tháo cổ họng gió vệ sinh trước đó thì bác thử tháo accu (nhớ tháo cọc âm) khoảng 30 phút rồi lắp lại xem có hết không

tuantu882

Tài xế O-H
dạ các bác cho e chém tí
xe của bác chạy được bao nhiêu km rồi ạ
bác kiểm tra xem cái bướm ga của bác có bị hở không ạ
nếu bị hở bướm thì e chỉnh lại cho ạ
hở thì bác điều chỉnh thế nào vậy.
[MERGETIME="1409497349"][/MERGETIME]
Kiem tra cam bien nhiet do nuoc nha bac. Doi luc bi sai so ve am no phun dam nen lau xuong galanti do bac.
theo em biết sai số thì nhiệt độ nó chỉ tăng lên thôi cụ nha,trừ trường hợp đứt dây mới có nhiệt độ âm cụ à
[MERGETIME="1409497356"][/MERGETIME]
Kiem tra cam bien nhiet do nuoc nha bac. Doi luc bi sai so ve am no phun dam nen lau xuong galanti do bac.
theo em biết sai số thì nhiệt độ nó chỉ tăng lên thôi cụ nha,trừ trường hợp đứt dây mới có nhiệt độ âm cụ à.
[MERGETIME="1409497372"][/MERGETIME]
theo em biết sai số thì nhiệt độ nó chỉ tăng lên thôi cụ nha,trừ trường hợp đứt dây mới có nhiệt độ âm cụ à.
[MERGETIME="1409497382"][/MERGETIME]
theo em biết sai số thì nhiệt độ nó chỉ tăng lên thôi cụ nha, trừ trường hợp đứt dây mới có nhiệt độ âm cụ à.
[MERGETIME="1409497446"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1409497633"][/MERGETIME]
Theo em nghĩ thì bác chủ thớt đã sửa chữa ở đâu đụng tới bướm ga và kim phun
khi xúc họng ga xẽ làm hở vị trí bướm ga cụ cứ cho chạy 1 thời gian là xẽ hết bệnh ah
khi xúc béc phun chỗ em rất ít khi xúc họng ga dòng này lắm vì đại ca em dặn là khi xúc là xẽ làm cho garanti tăng cao hơn bình thường
có gì không đúng các bác chém nhẹ tay cho
chúc cụ hết bệnh thân
hở bướm ga thì làm sao mà vòng tua lên đc bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên