Gas lạnh và dầu lạnh

T
Bình luận: 12Lượt xem: 1,885

trungshady

Tài xế O-H
Kính chào các cụ. Chúc các cụ một mùa hè mát mẻ. Hôm nay em đăng đàn này mục đích là hỏi về gas và dầu lạnh. Xuởng em hè này có lấy 1 bình gas dupon giá 2.8 củ về. Lấy 1 chai dầu gấu 100k. Đã làm cho gần chục em xe. Không tính mấy em bổ xung. Mà dc hai tháng nay có khỏang 4 em quay lại. Truớc là vệ sinh hệ thống. Hoặc thay lốc hoặc thay dàn nóng. Con nào em cũng thay phin lóc.tui lọc. Vệ sinh rất kỹ. Chính tay em làm rất cẩn thận. Mà xe quay lại lý do chủ yếu là lốc kêu. Áp cao trời nóng không mát.. tháo ra lốc bẩn đen kịt. Mùi gas rất nặng mùi. Tới đây đầu óc em mông lung. Không có huớng giải quýêt. Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo. Em xin cảm ơn mời điếu thuốc chén nuớc ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính chào các cụ. Chúc các cụ một mùa hè mát mẻ. Hôm nay em đăng đàn này mục đích là hỏi về gas và dầu lạnh. Xuởng em hè này có lấy 1 bình gas dupon giá 2.8 củ về. Lấy 1 chai dầu gấu 100k. Đã làm cho gần chục em xe. Không tính mấy em bổ xung. Mà dc hai tháng nay có khỏang 4 em quay lại. Truớc là vệ sinh hệ thống. Hoặc thay lốc hoặc thay dàn nóng. Con nào em cũng thay phin lóc.tui lọc. Vệ sinh rất kỹ. Chính tay em làm rất cẩn thận. Mà xe quay lại lý do chủ yếu là lốc kêu. Áp cao trời nóng không mát.. tháo ra lốc bẩn đen kịt. Mùi gas rất nặng mùi. Tới đây đầu óc em mông lung. Không có huớng giải quýêt. Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo. Em xin cảm ơn mời điếu thuốc chén nuớc ạ
Bác đổi loại dầu khác đi

Otothainguyen

Tài xế O-H
Dầu gấu không dùng được đâu bác
Bác dùng dầu uts zep oil 1300-13 cũng được đấy

chuongvit

Tài xế O-H
dầu lạnh theo chủng loại ga tương ứng cụ xem trên chai dầu sẽ ghi, chai dầu lạnh đã mở ra nên dùng hết trong tháng tránh nó hút ẩm cái này là khuyến cáo của hãng dầu, mở ra nên dùng ngay ko để trữ

thaoden

Tài xế O-H
vụ này hóng. anh em thợ có thể không sợ kỹ thuật nhưng rất nản những vụ chất lượng hàng hóa.
chỉ biết tin người

Khakun

Tài xế O-H
Dầu có nhiều loại , ga thì có nhiều nước xe các hãng với các nc thì cần đổ dầu khác nhau vì độ loãng + chất lượng ga khi đó mới chạy đc bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên