Gentra 2008 ga không bốc, ì máy khi báo check đông cơ

congtuxuthanh
Bình luận: 7Lượt xem: 3,255

hondacuper

Tài xế O-H
Ðề: Gentra 2008 ga không bốc, ì máy khi báo check đông cơ

Cụ ạ! ví dụ ở Việt Nam tên cụ là A nhưng sang tây tên cụ là henry A chẳng hạn thì nó cũng là bản thân cụ thôi chứ có khác cái gì đâu mà cụ bảo phải vào tận aveo mới check được gentra, hay Vios ở nước ngoài nước ta là yaris đó cụ. còn vấn đề khi cụ check ra lỗi thì cụ không nói rõ lắm, chỉ có 2 dâu là sao? khi cụ đã check ra được lôic thì cụ phải kiểm tra nó cho chắc chắn là nó đã chết hay đứt dây, hay bẩn hay do giắc điện tiếp xúc không tốt hoặc do hộp điều khiển tín hiệu sai chứ.

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Bình thường thì cảm biến oxy có 4 dây là anh em mình làm ngon ngay ai ngờ cháu nó có mỗi 2 dây, không biết dây tín hiệu là ji, cũng bó tay luôn dây nguồn là như thế nào, các cụ có gặp qua xin chỉ giáo, em tra tài liệu của aveo 2008 thì oxy sensor đều có 4 dây nên CÀNG thấy khó, vif xe em đang làm có 2 đây thui ạ

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Ak mà lỗi của em nó là P0134báo cảm biến oxy không hoạt động ,và P0131 báo cảm biến oxy điện áp thấp các cụ ak. nhưng không phải lúc nào cung bị đâu. chỉ khi bị báo check thì là 2 lỗi này, và máy rất ì. nhưng có thể một vài tiếng sau lại tự nhiên đèn check tắt và vẫn bốc như thường, thế mới lạ,

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Thưa các cụ! lần đầu tiên em check lỗi con gentra mà phải vào aveo 1.5 mới đọc dược lỗi các cụ ạ! cháu nó báo lỗi cảm biến oxy mà cái sensor đó lại có 2 dâu thôi thâtj tình cũng không biết như thế nào có cụ nào hiểu chỉ bảo cho em với

Bình thường thì cảm biến oxy có 4 dây là anh em mình làm ngon ngay ai ngờ cháu nó có mỗi 2 dây, không biết dây tín hiệu là ji, cũng bó tay luôn dây nguồn là như thế nào, các cụ có gặp qua xin chỉ giáo, em tra tài liệu của aveo 2008 thì oxy sensor đều có 4 dây nên CÀNG thấy khó, vif xe em đang làm có 2 đây thui ạ

Cảm biến ôxy thông thường truyền thống có 2 dây: một dây mát, một dây tín hiệu. Tùy theo nồng độ ôxy có trong khí xả mà tín hiệu ra sẽ khác nhau. Khi hỗn hợp nghèo, nồng độ ôxy trong khí xả nhiều nên tín hiệu ra xấp xỉ 0 vol. Khi hỗn hợp giàu, nồng độ ôxy trong khí xả rất ít (thậm chí bằng 0) nên tín hiệu ra xấp xỉ 1 vol. Tín hiệu này được gửi về ECU động cơ để hiệu chỉnh lượng xăng phun ra. Tuy nhiên cảm biến ôxy chỉ hoạt động tốt ở nhiệt độ lớn hơn 450 độ C nên ở cảm biến ôxy các dòng xe đời cao thường có thêm 2 dây cấp nguồn để đốt dây mai so sấy nóng nhanh cảm biến đạt 450 độ C. Vì vậy loại cảm biến này có 4 dây.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Cảm biến ôxy thông thường truyền thống có 2 dây: một dây mát, một dây tín hiệu. Tùy theo nồng độ ôxy có trong khí xả mà tín hiệu ra sẽ khác nhau. Khi hỗn hợp nghèo, nồng độ ôxy trong khí xả nhiều nên tín hiệu ra xấp xỉ 0 vol. Khi hỗn hợp giàu, nồng độ ôxy trong khí xả rất ít (thậm chí bằng 0) nên tín hiệu ra xấp xỉ 1 vol. Tín hiệu này được gửi về ECU động cơ để hiệu chỉnh lượng xăng phun ra. Tuy nhiên cảm biến ôxy chỉ hoạt động tốt ở nhiệt độ lớn hơn 450 độ C nên ở cảm biến ôxy các dòng xe đời cao thường có thêm 2 dây cấp nguồn để đốt dây mai so sấy nóng nhanh cảm biến đạt 450 độ C. Vì vậy loại cảm biến này có 4 dây.

Đối với dòng Gentra tại thị trường việt nam thì là bản 1.5 ,còn đối với thị trườn Hàn Quốc là 1.2 .Vậy khi test thì đối với xe sản xuất tại VN thì vào 1.5 . Còn đối với cảm biến ô xy loại 4 dây hay 2 dây không quan trọng mà ta phải xét nguyên nhân phát sinh lỗi . lỗi điện áp thấp thì thường do ngắn mạch nhiều hơn ,cho nên cần kiểm tra kỹ trước khi thay cảm biến.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Đối với dòng Gentra tại thị trường việt nam thì là bản 1.5 ,còn đối với thị trườn Hàn Quốc là 1.2 .Vậy khi test thì đối với xe sản xuất tại VN thì vào 1.5 . Còn đối với cảm biến ô xy loại 4 dây hay 2 dây không quan trọng mà ta phải xét nguyên nhân phát sinh lỗi . lỗi điện áp thấp thì thường do ngắn mạch nhiều hơn ,cho nên cần kiểm tra kỹ trước khi thay cảm biến.

lamhong

Tài xế O-H
Em làm các dòng getra này nhiều rồi.em củng đã thay mấy con cảm biến này rồi.dong này cảm biến hay chết con này lắm.nhưng tìm loại đúng 2 dây mà của xe 1.5l thì em đã lục tung chợ trời rùi mà ko có.đành pải lấy loại 1.2l về lắp nhưng chạy ko ăn thua mấy.lắp loại 4 dây vào củng có xe được xe ko bác ah.vậy nhân đây em hỏi xem có bác nào bít cho bán loại 2dây 1.5 ko mách em với em đang còn khoảng 4 xe đang bắt đầu có hiện tượng bi rồi.ai có mách em na.số em:0975901714

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên