gentra kêu cạch cạch khi nhả côn nhanh

thinhpto
Bình luận: 26Lượt xem: 6,190

thinhpto

Tài xế O-H
hôm nay e làm con gentra có hiện tượng như sau, cứ nổ máy và nhả côn nhanh thì phát ra tiếng kêu cạch cạch ở khu côn rất khó chịu, nhưng nhả từ từ thì không có tiếng kêu, tắt máy thì đạp nhanh cũng không kêu, e tiến hành hạ số kiểm tra thì chả thấy gì, e đang nghi mấy con ốc bắt bàn ép không có long đen vênh. các bác giúp cháu vụ này cái

thinhpto

Tài xế O-H
nếu mà bạn da hạ hộp số mà vẫn còn thì cần kiểm lại hệ thống Láp của xe
láp không sao cụ ơi, e đã thử bỏ 2 cây láp ra, vẫn vậy.
[MERGETIME="1420713370"][/MERGETIME]
Bạn hạ so kiểm tra rồi thì kiểm tra thêm chân côn xem có bị rơ ắc không vì khi bị cũng hay có hiện tượng kêu
không thấy gì khác thường cụ à. e đang bí con này, mà e xin đính chính, đạp kịch côn xong bỏ ra là bị, chứ đạp bt thì không sao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
láp không sao cụ ơi, e đã thử bỏ 2 cây láp ra, vẫn vậy.
[MERGETIME="1420713370"][/MERGETIME]

không thấy gì khác thường cụ à. e đang bí con này, mà e xin đính chính, đạp kịch côn xong bỏ ra là bị, chứ đạp bt thì không sao
- Bác nói rõ đạp bình thường là thế nào? Bình thường thì cũng vẫn kịch chứ
- Có thể bác thay đĩa côn thì tiếng kêu sẽ giảm hoặc hết hẳn

tvgiau

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lò xo giảm chấn xem thế nào,,,lò xo giảm chấn mà hỏng thì cũng có hiên tượng như vậy, thậm chí nặng hơn là khi nhả côn nhanh nó giật 1 cái muốn banh chiếc xe luôn.

thinhpto

Tài xế O-H
Bạn hạ so kiểm tra rồi thì kiểm tra thêm chân côn xem có bị rơ ắc không vì khi bị cũng hay có hiện tượng kêu
cứ đạp kịch sàn xong nhả ra thì có tiếng kêu
cứ đạp kịch sàn xong nhả ra là kêu, e đã thay thử lá côn,thậm chí bàn ép và bi tê cũng thay rồi
[MERGETIME="1420726059"][/MERGETIME]
cụ kiểm tra lò xo giảm chấn xem thế nào,,,lò xo giảm chấn mà hỏng thì cũng có hiên tượng như vậy, thậm chí nặng hơn là khi nhả côn nhanh nó giật 1 cái muốn banh chiếc xe luôn.
lò xo giảm chấn ngon, e đã thay thử cả lá côn khác vào rồi
[MERGETIME="1420726082"][/MERGETIME]
Kiểm tra cao su chân máy xem có cục nào hỏng không.
không có chân nào hỏng cả

bui_tran

Tài xế O-H
hôm nay e làm con gentra có hiện tượng như sau, cứ nổ máy và nhả côn nhanh thì phát ra tiếng kêu cạch cạch ở khu côn rất khó chịu, nhưng nhả từ từ thì không có tiếng kêu, tắt máy thì đạp nhanh cũng không kêu, e tiến hành hạ số kiểm tra thì chả thấy gì, e đang nghi mấy con ốc bắt bàn ép không có long đen vênh. các bác giúp cháu vụ này cái
bác để ý xem có phải mấy con ốc hơi dài k. bác căn lông đền vào hoặc mài ngắn lại. đảm bảo ok. hôm trước e làm máy con này cũng bị tương tự. mài lại mấy con bù lon là êm lun

thinhpto

Tài xế O-H
Kiểm tra cao su chân máy xem có cục nào hỏng không.
không có chân nào hỏng cả
em nghĩ la do lá côn
có thể lá côn dơ óc hoặc lò so giảm chấn yếu
lá côn không vấn đề gì cả

hoangtusolo

Tài xế O-H
Lúc bác nhận xe đã có hiện tượng này hay là bác làm gì rồi nó mới có. Bác hỏi chủ xe có thay lá côn ở đâu không. Em vẫn nghĩ là bác bị lá côn. E cũng dính 2 lần rồi mua lá côn mới mà bị đó bác, không phải lúc nào mới cũng tốt đâu

thinhpto

Tài xế O-H
Lúc bác nhận xe đã có hiện tượng này hay là bác làm gì rồi nó mới có. Bác hỏi chủ xe có thay lá côn ở đâu không. Em vẫn nghĩ là bác bị lá côn. E cũng dính 2 lần rồi mua lá côn mới mà bị đó bác, không phải lúc nào mới cũng tốt đâu
khi e nhận xe là đã vậy. chủ xr nói là thay lá côn vào là bị luôn. nhengaf e thẻ lá côn khác cũng không dk
[MERGETIME="1420763167"][/MERGETIME]
bác để ý xem có phải mấy con ốc hơi dài k. bác căn lông đền vào hoặc mài ngắn lại. đảm bảo ok. hôm trước e làm máy con này cũng bị tương tự. mài lại mấy con bù lon là êm lun
ốc dài thì sao khi nhả côn lại phát ra tiếng kêu dk bác. nếu chạm thì kêu liên tục chứ

dtdk17

Tài xế O-H
độ dơ của bi tê với bàn ép quá lớn,với lại bánh đà đã mòn lên xảy ra khi đạp côn nhanh và nhả nhanh
vì độ dơ lơn lên khi đạp nhả nhanh thì càng cua của bi tê đã bị hạn chế.lên sảy ra hiện tượng kịch khi nhả nhanh

thinhpto

Tài xế O-H
ốc dài thì sao khi nhả côn lại phát ra tiếng kêu dk bác. nếu
độ dơ của bi tê với bàn ép quá lớn,với lại bánh đà đã mòn lên xảy ra khi đạp côn nhanh và nhả nhanh
vì độ dơ lơn lên khi đạp nhả nhanh thì càng cua của bi tê đã bị hạn chế.lên sảy ra hiện tượng kịch khi nhả nhanh[/quot
vì độ dơ lơn lên khi đạp nhả nhanh thì càng cua của bi tê đã bị hạn chế.lên sảy ra hiện tượng kịch khi nhả nhanh
e cũng nghĩ vậy. hôm nay thử đệm long đen giữa bàn ép và bánh đà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có phải ý của bác là ốc lắp bàn ép vào bánh đà phải không??

hoangtusolo

Tài xế O-H
Chủ xe nói rồi kìa. Thay lá con mới vào bị luôn. Ngu ý của em là bác cứ mua một lá con mới của hang luôn cho chắc . Nếu không bác lấy cái lá côn lúc chủ xe thay ra đó ( lá lúc chưa kêu đó bác ) bác đem tán bố mới rồi lắp lại.

bui_tran

Tài xế O-H
Có phải ý của bác là ốc lắp bàn ép vào bánh đà phải không??
đúng rồi bác . ban đầu e cụng nghĩ là do lá côn này nọ. làm đi làm lại k dc. thay bi tê cũng k có kết quả. sau đó tháo bánh đà ra thấy mấy con căn mâm ép thừa ra khỏi bánh đà mộ tí. mài xong tấy ok luôn
[MERGETIME="1420816488"][/MERGETIME]
ốc dài thì sao khi nhả côn lại phát ra tiếng kêu dk bác. nếu chạm thì kêu liên tục chứ

vì khi nhả côn bánh đà bị rơ sẵn sẽ văng làm mấy con bù lon đập váo lốc máy. bác thử quan sát lốc máy sau bánh đà ở bên phải ngay chỗ bắt đề xem có phải có một đường mờ k?
[MERGETIME="1420816500"][/MERGETIME]

vì khi nhả côn bánh đà bị rơ sẵn sẽ văng làm mấy con bù lon đập váo lốc máy. bác thử quan sát lốc máy sau bánh đà ở bên phải ngay chỗ bắt đề xem có phải có một đường mờ k?

bui_tran

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên