Giắc điện trên van hằng nhiệt

S
Bình luận: 12Lượt xem: 2,246

sanh.chevrolet

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi. Trên cụm van hằng nhiệt có một con ETC và 1 cái giắc điện có một con giống cảm biến . Đó có phải là van hằng nhiệt điều khiển điện không ạ. Nếu đubgs thì nó lm việc tnao ạ. E tìm tài liệu về van hằng nhiệt điều khiển điện mà khôg có

sanh.chevrolet

Tài xế O-H

sanh.chevrolet

Tài xế O-H
Nó như kiểu con trở nhiệt đấy bác, nung nóng kích thích van hăng nhiệt mở[/QUOTEnguyeen lí hoạt động và cách ktra bác chỉ e vs. E nghũ là nó dựa vào con ECT báo nhiệt độ nước trong khoảng 85-90 độ gui tín hiệu về hộp. Hộp sẽ điều khiển dây sấy nung nóng sáp bên trog cụm van hằng nhiệt để làm mở van .phải k ạ

Utt-Car

Tài xế O-H
Mình cũng nghĩ đây là van hằng nhiệt điều khiển điện tử, nếu đúng vậy thì khi cảm biến nhiệt truyền tín hiệu nhiệt độ về hộp (ECU) thì hộp sẽ biết được thời điểm mở van hằng nhiệt và cấp 1 tín hiệu đến cuộn dây điện từ để điều khiển van thôi.
Kiểm tra: Cấp 1 dòng điện 12 V vào cuộn dây xem nó có đóng mở van không, Nếu có 1 chân thì cân mát là vỏ máy rồi thì cấp trực tiếp mát vào vỏ van bạn nhé.

sanh.chevrolet

Tài xế O-H
Mình cũng nghĩ đây là van hằng nhiệt điều khiển điện tử, nếu đúng vậy thì khi cảm biến nhiệt truyền tín hiệu nhiệt độ về hộp (ECU) thì hộp sẽ biết được thời điểm mở van hằng nhiệt và cấp 1 tín hiệu đến cuộn dây điện từ để điều khiển van thôi.
Kiểm tra: Cấp 1 dòng điện 12 V vào cuộn dây xem nó có đóng mở van không, Nếu có 1 chân thì cân mát là vỏ máy rồi thì cấp trực tiếp mát vào vỏ van bạn nhé.
E cấp điện 12v rồi mà k thấy nóng hay gì cả. K có tài liệu gì về van hằng nhiệt dk dtu để đọc ạ. Em nghĩ là nó dk dkhien đóng mở bởi ecu bằng tín hiệu ect gửi về nhưng k biet nó hdong ra sao và cách đo kiểm

sanh.chevrolet

Tài xế O-H
Em vẫn hay xem các video a lm trên youtobe rất hay.tiện đây e muốn hỏi. E muốn mua phần mềm tra cứu sdo mạch điện có hình ảnh các vị trí cấu kiện a có k ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên