Giúp đỡ Đặt cam ford escape 2010

T
Bình luận: 9Lượt xem: 5,068

trainghe87@

Tài xế O-H
Có bác nào rảnh chỉ e với.tình hình là ông anh mở ra có đánh dấu nhưng rửa ráy xong thì e thấy trên tục cam bị mất dấu.ông ấy lắp rồi nhưng e vẫn đang có chút nghi ngờ bác nào biết chỉ cho e sáng tỏ tý ạ

zomson

Tài xế O-H
cam đôi hở bác.bác làm cách này coi có đc không bác nhìn vào vấu cam là xác định đc lúc đó bác quay máy cho piston lên ĐCT lúc này máy 1 cuối nén đầu nổ còn máy 4 cuối xả đầu hút xupap của 2 máy chớm mở là xác định đc

buonchanviai93

Tài xế O-H
quay trục cơ về dấu và máy 1 lên điểm chết trên, quay trục cam cho máy 1 ở cuối nén đầu nổ và máy 4 ở cuối xả đầu hút , rồi lắm dây xích và tăng đai. Rồi bác quay thử lấy vài vòng xem trơn tru thì ok

nhuhoa123

Tài xế O-H
Bạn nhìn ở đuôi trục cam có khe hở lấy 1 cây thước thẳng đặt vào đó làm dưỡng ( như hình số 3) rùi quay trục cơ về điểm trết trên . vô xích cam nhả búa tăng siết chặt các ốc vít. bỏ dưỡng ở đuôi trục cam .ok
cam ford.JPG

quang duy nang

Tài xế O-H
bạn tháo xích ra và thực hiện các bước sau:
b1: Quay trục khuỷu sao cho piston máy 1 nằm ĐCT.
b2: Kiểm tra dấu trên bánh răng 2 trục cam và dấu cố định trên thân máy quay cho trùng dấu. Nếu không có dấu thì quay sát vấu cam vì máy này có cơ cấu dẫn động DOHC nên vấu nằm trên nắp quy lát rất dễ nhìn.dựa vào phương pháp cuối nén đầu nổ, tức vấu cam máy số 4 cỡ nhau thì máy số 1 cuối nén.
b2: sau đó chúng ta lắp dây sên vào coi như hoàn thành phương pháp cân cam. động cơ này cấu tạo như động cơ 2AZ- PE đã dùng để thi tay nghề quốc gia năm 2014 và 2016

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên