Giúp em bài tập Solidworks này với?

T
Bình luận: 17Lượt xem: 3,352

tuandatcn1234

Tài xế O-H
Các Anh/Chị ơi em em có 1 bài tập về solidwork mà làm mãi không ra, mong anh chị giúp đỡ!
Nó đây ạ:

Em xin chân thành cảm ơn!

truongthinh9x

Tài xế O-H
Các Anh/Chị ơi em em có 1 bài tập về solidwork mà làm mãi không ra, mong anh chị giúp đỡ!
Nó đây ạ:

dề này hay đấy.neu vẽ bằng lệnh Revolved Boss/Bass thi đơn giản quá.Người vẽ hình này quả là thiên tài.nhung rất tiếc chảng có thiên tài nào cả.hinh ảnh đã được chỉnh sửa rồi.nếu bạn vẽ được thì cái này thì sau này mình sẽ thuê bạn về làm cho mình

nguyentienthuy

Tài xế O-H
Nó đây ạ:

Theo mình nghĩ thì thế này
Cái hình này: đầu tiên bạn ý bạn vẽ 1 Sketch theo biên dạng là 9 cái hình chữ nhật kia sau đó là extrude cả 9 cái hình đó
xẽ được hình này, thực chất cái hình trên nó không tròn mà là khối hộp (kiểu như mấy cái bao diêm xếp với nhau thôi mà)

:))
kiểu như thế này mình không cài soli vẽ tạm cad

ta_ninhbac

Tài xế O-H
dề này hay đấy.neu vẽ bằng lệnh Revolved Boss/Bass thi đơn giản quá.Người vẽ hình này quả là thiên tài.nhung rất tiếc chảng có thiên tài nào cả.hinh ảnh đã được chỉnh sửa rồi.nếu bạn vẽ được thì cái này thì sau này mình sẽ thuê bạn về làm cho mình

cái này dùng 1 lênh etrude thì bên t có rất nhiều người làm được, nhưng họ k phải là thiên tài. họ chỉ là những người bình thường và chung đam mê.còn việc e làm việc cho bác thì e cám ơn bác trước, nhưng trình độ e gà lắm, sợ vào làm cho bác vài bữa lại bị đuổi việc thôi.cho các bác xem lại cái e vừa vẽ.

conadohaui

Tài xế O-H
Ngon đấy ! Cũng cao tay ra phết nhỉ =))=))
cái này dùng 1 lênh etrude thì bên t có rất nhiều người làm được, nhưng họ k phải là thiên tài. họ chỉ là những người bình thường và chung đam mê.còn việc e làm việc cho bác thì e cám ơn bác trước, nhưng trình độ e gà lắm, sợ vào làm cho bác vài bữa lại bị đuổi việc thôi.cho các bác xem lại cái e vừa vẽ.

ta_ninhbac

Tài xế O-H
Tớ học ô tô bạn ạ. Cơ khí thì cái này giải quyết ngon nhỉ, chắc tớ phải học hỏi bạn rồi, ngoài revo thì tớ cũng chưa vẽ được bạn ah. :69:=))=))=))=))=))

t còn nhiều hình lắm, nhưng vẫn chưa giải quyết được. ô tô mạnh catia thì phải, cái này mà dùng đẻ vẽ ô tô thì sướng phải biết.

ta_ninhbac

Tài xế O-H
Bác ta_ninhbac có thể hướng dẫn mọi người vẽ được không? =d> =d> =d> =d> =d> =d>

cái này là bài tập mật của bên mình dùng để tạo động lực khích lệ các thành viên mới tìm tòi, nghiên cứu, khóa trước truyền cho khóa sau.k thể công khai được.bác thông cảm cho e.bác muốn tìm hiểu để lại mail e gửi cho bác file.xem xong bác sẽ hiểu.

sks

Tài xế O-H
Nhìn cụ O-H tìm tòi solidwork, cũng nhớ thời sinh viên cũng tìm tòi. Nhưng mà ra trường đi làm, vì chọn chuyên môn không liên quan đến thiết kế, dần của mai một hết oy hihi

e upload hình như để nhớ lại thời ấy zậy :)

Hình ni là đồ án tốt nghiệp động cơ sử dụng Biogas chạy máy phát điện, làm mô hình thực tế lun. Bác MINHHEG là chủ nhiệm đề tài này.

bin273

Tài xế O-H
cái này là bài tập mật của bên mình dùng để tạo động lực khích lệ các thành viên mới tìm tòi, nghiên cứu, khóa trước truyền cho khóa sau.k thể công khai được.bác thông cảm cho e.bác muốn tìm hiểu để lại mail e gửi cho bác file.xem xong bác sẽ hiểu.
Nếu được thì tốt quá, mail của em: tonthatthienvu@gmail.com
Thank bác rất nhiều ^^

binh1992iasao

Tài xế O-H
Ðề: Giúp em bài tập Solidworks này với?

Ủa em tưởng extrude là extrude chứ lại còn có base extrude và boss extrude nữa à?, vậy tóm lại base và boss khác nhau ở đâu z các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên