giúp em giải mã lỗi oxygen sensor low mitshubishi với

M
Bình luận: 5Lượt xem: 2,249

myself_ap

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Tình hình là em đang làm hãng mitshubishi.
Bữa hôm có chiếc Pajero V95 vào hãng, tài xế kêu xe dạo này rất hao xăng (đến 20l/100km), đèn check engine hiển thị, bình thường trước đó chỉ khoảng 11, 12 l/km. Dùng máy chẩn đoán thì lỗi đọc được là oxygen sensor low. Em cũng chỉ biết là xóa mã lỗi chứ chưa đưa ra được phương pháp xử lý. Mọi người cho em cách giải quyết với được chứ ah. e cảm ơn
:(:)(:)((

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
thế này nhé, xe của e có thể xảy ra các hư hỏng sau:
cảm bíên oxy hỏng
đường dây kém gây sụt áp làm máy báo nhầm
ECU hỏng
trường hợp đầu tiên có nhiều khả năng nhất, vì vậy đi mua con mới về mà thay thôi
Chúc bạn thành công

myself_ap

Tài xế O-H
lỗi oxygen sensor low cua mitshubishi

Trước tiên em rất cảm ơn pác nhomai10102005 đã đưa ra lời chỉ giáo.
Vấn đề nảy sinh hiện nay em thắc mắc chút là liệu có phải là do chiếc cảm biến oxy đó bi hư hay kô. Bên em nếu mua phải đặt hàng trong nhà máy, khoảng 1,5tr/chiếc. nếu mua về mà lỗi chưa được khắc phục, xe vẫn hao xăng thì toi.
Không biết các pak có cao kiến gì ko

luan_nguyen

Tài xế O-H
ko biết bác làm cho đại lý Mitsu nào vì nếu làm trong hãng thì bác có tài liệu sửa chữa chứ
theo em thì do đèn check báo lổi sensor oxy lơ là do điện áp nhận đưa về hộp ECU thấp >>>>>>>>>do dư xăng bạn nên kiểm tra cả 6 bugi xem có phải các bác ngân hàng nhà ta thay đúng chính hãng đúng loại ko vì V93 và V72,73 hoàn toàn khác nhau

PNTQ

Tài xế O-H
bác hãy đưa mã lỗi cho em để em test xem nó là như thế nào, chứ theo như bác nói là {oxygen sensor low } em nghĩ vẫn chưa đủ dòng chử hiển thị trên màn hình máy test. oxygen sensor low, tức là tín hiệu cảm biến oxygen báo về ECU thấp nên ECU mới cho phun nhiều xăng lên, loại này thường là lỗi P vậy bác hãy gửi mã lỗi cho em vào ĐT DĐ em sẻ trả lời bác ngay lập tức, bởi vì máy V phải có mấy cái cảm biến chứ không phải là một cái đâu bác ạ :100:

truong195

Tài xế O-H
Bác làm xe HÃng Mitsubishi thì chắc chắn rằng trong Hãng của bạn có nhiều xe ..Mitubishi :) bạn có thể tháo tạm những xe khác lắp thử.

Nói thế thôi chứ mình đúng là Hãng Mitsubishi luôn đây.
Bênh của xe như thế chỉ là do Sénor dơ thôi, vì các cảm biến này bền lắm.. bạn chỉ tháo ra chùi là xong.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên