Giúp em với, con Acura ZDX bị lỗi chìa khóa

G
Bình luận: 9Lượt xem: 2,712

garage.auto.care

Tài xế O-H
Tình hình là hôm nay em gặp 1 con ZDX đời 2011, nó bị lỗi hệ thống chìa khóa, bấm remote thì ko lock hay unlock cửa được, nhưng để chìa khóa trong túi quần thì lại đề được các cụ ah.
Trên taplo có dòng chữ này:
"customizing not available until linked to remote"
Mặt khác, cái xe này bị điên, em dùng X431 ông chủ mới mua mà chẳng đọc được cái xe này. Chẳng biết tại máy hay tại xe nữa.
Các cụ giúp em với ạ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ ơi đây là pan khó cụ diễn tả kg ai hiểu để giúp cụ dc, cụ nói một đường nhưng lại đi đường khác, xe Acura MDX hay là ZDX hả cụ, bây giờ là bệnh khóa và mở cửa kg được, cụ lấy chìa sup theo xe ra thử xem có dc kg ,rồi tính tiếp,còn nổ máy thì cụ vứt chìa trên xe chỗ nào cũng dc kg cần phải bỏ túi quần đâu nhé, con này sử dụng SSK mà, (customizing not available until linked to remote") phần này thì báo kg nhận dc tín hiệu từ xa, cụ cấp thêm thông tin nhé

garage.auto.care

Tài xế O-H
Em nói thật, em nói vậy có nghĩa là xe vẫn nhận được tín hiệu Key Less Go nhưng ko nhận tín Lock Unlock cửa, em gặm nó 2 ngày rồi cụ ạ. Chán lắm.
Thằng này là Acura ZDX đời mới mà cụ, option ko thua BMW X6 đâu cụ

garage.auto.care

Tài xế O-H
Thằng em cụ là cao nhân nào vậy? có trên diển đàn này không ạ? Cho em số đt đi, để em nhờ anh ấy tư vấn hộ em ạ?
Tiếc là em ở HN cụ ạ, đây là hình ảnh của em ấy em tự tay chụp ạ?

BMW0457

Tài xế O-H
cụ chỉ bị phần khiển thôi.máy vẫn nổ được nghĩa là bảo mật không sao,bin ok,cụ thử cài lại chìa đi.hay kiểm tra hộp khiển chuot của đi.có thể mất mát lắm,em chem vậy mong cụ đùng cười

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
động cơ nổ thì không nói lõi chìa làm gì cả phải không cụ.không dùng được remote cụ kiểm tra hộp khiển cửa chuột cửa cacx rơ le cầu chi xem có move hay dư nào không đèn check thì phải có mã lỗi chứ

Check

Tài xế O-H
Em nói thật, em nói vậy có nghĩa là xe vẫn nhận được tín hiệu Key Less Go nhưng ko nhận tín Lock Unlock cửa, em gặm nó 2 ngày rồi cụ ạ. Chán lắm.
Thằng này là Acura ZDX đời mới mà cụ, option ko thua BMW X6 đâu cụ

Cụ kiểm tra xem khi bấm lock hoặc unlock thì đèn xi nhan có nháy không nhé. Nếu đèn không nháy, cụ kiểm tra lại anten của bộ receiver.
Chúc cụ mau chữa em nó khỏi bệnh.

phu.hbv

Tài xế O-H
bác thay cho e quả pin là ok thui. hoặc là gần đó có cột phát sóng điện thoại nào làm nhiễu sóng rùi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên