giúp gấp Mercedes C230

hanhthuy1990
Bình luận: 26Lượt xem: 4,744

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em ý kiến chút có gì không đúng các cụ chém nhẹ tay hjhj:
- Hình như DAS3 hoạt động được đòi hỏi vài thứ ok như: nguồn, K-Line, Key, EIS và ESL. Thiếu 1 trong mấy món này thì khoá vô lăng ko rút khi cắm chìa và không xoay được chìa.
- Xe của cụ chủ thớt hình như là W202, 208 hay 210 ( 3 loại này hệ thống EIS và ESL giống nhau hay sao đó ).Để kiểm tra trước tiên phần này khỏi wan tâm đến SAM cụ thử cấp thẳng nguồn cho nó xem (EIS và ESL hình như chung nguồn ).Nếu ok thì vấn đề không phải khoá mà là SAM hay j j đó.Nếu vẫn bị thì kiểm tra thông mạch tín hiệu K-Line có ok ko. Nếu ổn thì vấn đề là 1 trong 3 món. Cái này dùng máy chuẩn đoán ko bit có được ko ( em chưa thử vì em dùng tool riêng để test ).Cụ ở SG thì tháo cả bộ đem qua em kiểm tra dùm. Em gửi cụ cái sơ đồ kết nối cụ xem có j hay ko. Nhưng khoá vô lăng thường hư luôn chứ ít khi chập chờn như vậy lắm. Nếu ko yên tâm cái chìa thì cụ nên nói khách thay chìa xi mới cho đẹp.
- Cụ j đó nói chìa khoá, khoá vô lăng, EIS Merc chỉ có hãng làm được là sai rồi. Khó như ESL W204 bên ngoài vẫn làm tốt. Nếu cụ cần thì ới em làm cho 30 phút có ngay khỏi cần chờ đợi cả tuần như hãng giá bằng 50% hãng chất lượng và bảo hành như nhau. Mời cụ tham khảo em test thử ạ.

View attachment 23543
em cảm ơn cụ! để em xem tình hình xe thế nào rồi tư vấn khách và có gì em alo bác.
sơ đồ thì có nhưng mà phải có xe thì mới tìm đúng được, các đời này sát nhau quá, một số option gần giống nhau nên phải có xe mới biết sơ đồ nào là chính xác được cụ ạ. còn xe cụ chắc là ok rồi, ko lỗi lầm gì cả là ngon, dính ngay cụ ổ khóa với SAM như thế còn đâu chẳng có vấn đề, may mà nó ko ngẻo cái ổ khóa :)
bác cho em xin một cái đúng em nó hay gần giống cũng được để em tham khảo cụ ạ. chứ hiện tại em cũng chưa biết nguyên nhân nó bị sao nữa. xe thì đã xong nhưng thật sự em chưa thông vấn đề nên cũng hơi buồn.

victorpham

Tài xế O-H
cụ ơi, cho em hỏi cụ đã bao giờ mở mạch sửa ổ khóa chưa, các cụ chỉ toàn phang cái máy vô thôi, mà hết đường kết nối là cũng tịt, chìa W204 làm thì làm được mỗi tội cái máy mua thì chát quá. còn vấn đề của chủ thớt nói riêng và vấn đề của Mer nói chung thì nó rất là oái oăm, ko cứ là cứ bị bộ ổ khóa + khóa cổ, số có vấn đề là cũng ko rút được chìa ra ấy chứ
Ổ khóa, hộp động cơ Merc thì em mở hàng ngày. Sửa cũng dễ thôi cụ ạ nhưng hộp này ko đắt tiền, sửa mà gặp con MCU toi phải thay cũng bằng 2/3 thay hộp khác mà chất lượng thì không được bền. Em sửa thử vài cái EIS và ECU nhưng chỉ được 2-3 tháng lại bệnh chỗ cũ hoặc chỗ mới nên em không sửa nữa. Cụ nào muốn sửa dùng tạm thì quẳng đây em sửa dùm.
Tool làm W204 em cũng sắm rồi cụ cần thì ới em nhé. Ở HN, Đà Nẵng và SG em đều có người hỗ trợ các cụ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ổ khóa, hộp động cơ Merc thì em mở hàng ngày. Sửa cũng dễ thôi cụ ạ nhưng hộp này ko đắt tiền, sửa mà gặp con MCU toi phải thay cũng bằng 2/3 thay hộp khác mà chất lượng thì không được bền. Em sửa thử vài cái EIS và ECU nhưng chỉ được 2-3 tháng lại bệnh chỗ cũ hoặc chỗ mới nên em không sửa nữa. Cụ nào muốn sửa dùng tạm thì quẳng đây em sửa dùm.
Tool làm W204 em cũng sắm rồi cụ cần thì ới em nhé. Ở HN, Đà Nẵng và SG em đều có người hỗ trợ các cụ.
Hay quá. em ở Đà Nẵng cụ cho em cái địa chỉ em liên lạc khi cần ạ.

tuanneo0811

Tài xế O-H
hay quá em đang có mấy con w204 bị mất hết chìa, cụ có ai ở HN làm được giới thiệu cho em với.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên