Gở bỏ hạn chế tốc độ cho Huyndai Space D6CB

quyminh
Bình luận: 16Lượt xem: 1,990

quyminh

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ đồng nghiệp.gần đây em có 1 khách hàng là Hundai spacce 2005 D6CB than vản rằng chỉ chạy được khoảng 100km/h là ko đạp được nửa . E đưa GDS vào kiểm tra thì mọi thứ vẩn bt. Vào Parameter (Page 2)> speed limit =100 .Em đả có can thiệp vào phần này thì ko thay đổi được.Hỏi 1 vài người thì họ bảo cái đấy là của hảng họ lập trình ko set lại được. Không biết có cụ nào điều trị được ca này chưa thì cùng chém giúp em.Hiệu quả e đây xin lể vật "Gà trống thiến":pOH BICYCLEbicycle ohOH BICYCLEbicycle ohOH BICYCLEbicycle ohOH BICYCLEbicycle ohOH BICYCLEbicycle ohOH BICYCLEbicycle ohOH BICYCLE

quyminh

Tài xế O-H
Bình Định cụ...nếu cụ rảnh thì mở cái hộp ECU ra từ trên xuống giắc thứ 3hay 4 gì đấy có sợi dây điện màu vàng thì e biết làm. E thợ máy nên cũng
Bình Định cụ...nếu cụ rảnh thì mở cái hộp ECU ra từ trên xuống giắc thứ 3hay 4 gì đấy có sợi dây điện màu vàng thì e biết làm. E thợ máy nên cũng không dám làm lung tung
Phải tháo cả hộp ra hả cụ.chứ e thấy ở ngoài chỉ có 2 cái zắc to thôi chứ ạ

hocnghe

Tài xế O-H
Việc này nhạy cảm các cụ ạ ko lên nói rõ mười mươi.
Nhưng cứ can thiệp chân 36 của ecu.
Xe này chắc lại của mấy thầy chạy tuyến đua nhau cướp khách đây mà.
100km/h phanh thì bao nhiêu mét mới dừng đcnhir

quyminh

Tài xế O-H
Chuẩn ko cần chỉnh thưa cụ.Mấy ổng này lên đường HCM thì gọi là tít con nhà bà mù luônDUAXEOTOHUIPhải chăng ý cụ là "ly thân" chú 36 nhà ở ngỏ C28 ạ?có cách nào can thiệp phần mềm ko thưa cụ?

truongvylam

Tài xế O-H
Chuẩn ko cần chỉnh thưa cụ.Mấy ổng này lên đường HCM thì gọi là tít con nhà bà mù luônDUAXEOTOHUIPhải chăng ý cụ là "ly thân" chú 36 nhà ở ngỏ C28 ạ?có cách nào can thiệp phần mềm ko thưa cụ?
xe em là huyndai trago đời 2011 cũng bị hạn chế tốc độ, chạy lên 90km là không chạy được nữa,
chạy trên đường cao tốc ức chế lắm các bác ơi,
có ai tháo được chưa, chỉ giúp em gara nào tháo với

vankiep

Tài xế O-H

Bác hỏi một câu khơi khơi mà làm Vankiep tôi phải suy nghĩ.
Dĩ nhiên là còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, nhưng sau đây là cái bảng thống kê đưa ra của bộ giao thông Anh quốc.

Chạy 100km/h thì cần bảo xa để dừng? ... Trả lời: ~77 - 122m và đây là với điều kiện đường xá của họ

Nghĩ mà sợ khi mà mình đi xe đò và các bác tài đua xe với nhau, đúng là mang cái mạng của khách hàng ra mà giỡn

bao7329

Tài xế O-H
Bác hỏi một câu khơi khơi mà làm Vankiep tôi phải suy nghĩ.
Dĩ nhiên là còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, nhưng sau đây là cái bảng thống kê đưa ra của bộ giao thông Anh quốc.

Chạy 100km/h thì cần bảo xa để dừng? ... Trả lời: ~77 - 122m và đây là với điều kiện đường xá của họ

Nghĩ mà sợ khi mà mình đi xe đò và các bác tài đua xe với nhau, đúng là mang cái mạng của khách hàng ra mà giỡn

View attachment 30142
không phải nhà xe họ muốn đưa tính mạng hành khách ra mà giỡn đâu cụ ạ .mà chính hành khách họ muốn xe chạy nhanh mà

vankiep

Tài xế O-H
không phải nhà xe họ muốn đưa tính mạng hành khách ra mà giỡn đâu cụ ạ .mà chính hành khách họ muốn xe chạy nhanh mà

Hy vọng là bác nói đùa. Khách thiếu ý thức kêu bác tài lái quá tốc độ mà bác tài làm theo thì thiệt là không biết nói làm sao được nữa. Bác làm Vankiep tôi nhớ tới đứa bạn nó bị chụp quá tốc độ lúc sau 23:00. Nó nhăn nhó là do ...xui và thanh minh là "giờ đó đâu có ai đâu".

bao7329

Tài xế O-H
Hy vọng là bác nói đùa. Khách thiếu ý thức kêu bác tài lái quá tốc độ mà bác tài làm theo thì thiệt là không biết nói làm sao được nữa. Bác làm Vankiep tôi nhớ tới đứa bạn nó bị chụp quá tốc độ lúc sau 23:00. Nó nhăn nhó là do ...xui và thanh minh là "giờ đó đâu có ai đâu".
Chuyện thật như đùa phải không cụ .cụ phải làm cái nghề vận tải hành khách thì mới hiểu dc ạ nói thật với cụ em làm xe khách cũng hơn chục năm .đường xá thì xấu không chạy dc đến chỗ đường đẹp lại bắn tốc độ.chạy đúng tốc độ khách trên xe la lối .xe gỉ chạy như rùa .em thử hỏi cụ có ức chế không .nếu chạy đúng tốc độ em hỏi cụ từ Hà Nội vào Sài gòn mấy ngày ạ

hdgold2006

Tài xế O-H
Mình đã thấy 1 bác thợ làm cho Trago 2011 rồi đấy,nhưng không để ý.Đại loại là nó giống như Bác:Bình Định cụ...nếu cụ rảnh thì mở cái hộp ECU ra từ trên xuống giắc thứ 3hay 4 gì đấy có sợi dây điện màu vàng thì e biết làm. E thợ máy nên cũng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên