GX470 đời 2008 lỗi phanh

sirduyduc
Bình luận: 9Lượt xem: 1,316

sirduyduc

Tài xế O-H
tình trạng của em nó là cứ vào số lùi, đạp phanh là kêu lục cục ở chân phanh, nghe to và lần nào thao tác cũng bị như thế. số tiến thì bình thường không bị sao cả. xe mới bảo dưỡng toàn bộ, láng lại đĩa phanh, thay má phanh. kính các cụ vào chém ạ

hoangphucauto

Tài xế O-H
cụ ơi cụ đã kiểm tra những gì rồi.cụ thử vệ sinh mấy em cảm biến xem sao đo điện trở các cảm biến coi thế nào.cụ cho xe chạy thử rồi cắm máy vào xem thông số cảm biến mấy em xem có gì khác lạ không ,em cũng đang bị em innova bị lỗi bộ chấp hành đó em ngĩ con này của cụ có khả năng cũng bị lỗi bộ đó rùi

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Nếu trước đây chưa thay má phanh và lãng đĩa thì không bị và nay bị hiện tượng như vậy ,thì vẫn đề là xem lại đĩa phanh thôi

NgocDuy979

Tài xế O-H
Nếu trước đây chưa thay má phanh và lãng đĩa thì không bị và nay bị hiện tượng như vậy ,thì vẫn đề là xem lại đĩa phanh thôi
tình trạng của em nó là cứ vào số lùi, đạp phanh là kêu lục cục ở chân phanh, nghe to và lần nào thao tác cũng bị như thế. số tiến thì bình thường không bị sao cả. xe mới bảo dưỡng toàn bộ, láng lại đĩa phanh, thay má phanh. kính các cụ vào chém ạ
Nếu mà sau khi làm mà bị như vậy thì cụ kiểm tra lại ốc bắt củ phanh sau đó đến đĩa phanh cụ a.

y2kvybg

Tài xế O-H
Vấn đề là tiến thì bình thường mà lùi thì bị như vậy.không có lẽ vành răng bị mẻ phía sau nên khi xe lùi thì thì tín hiệu truyền về không đúng nữa?em mới vào nghề nên có ngu kiến như vậy nếu sai mong các bác chém nhẹ tay thôi nhé!

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Cụ xem thử sau khi láng đĩa thì bề mặt có chuẩn không ?
Nhiều chỗ láng không đảm bảo, bề mặt đĩa ghồ ghề cũng gây ra hiện tượng này

sirduyduc

Tài xế O-H
tình hình là bệnh này đã xử lý được rồi các cụ ạ, em quên mất không thông báo kết quả, nay mới nhớ ra. mài lại ắc phanh và tiện thêm căn nhựa cho em nó là xong các cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên