Hàn lốc máy xe

L
Bình luận: 9Lượt xem: 4,467

luongit

Tài xế O-H

lốc máy xe e do vặn nhớt hơi mạnh tay nên bị mẻ một miếng như này.. ace cho e xin cách để chữa vs ạ.. e ở đà nẵng.. e xin cảm ơn

theanh_79

Tài xế O-H
Có thể không cần phải bổ máy ra vẫn có thể hàn đắp nhôm vào sau đó ta rô ren lại. Quan trọng nhất là tay nghề của thợ hàn thôi. Nếu bạn ở HN thì mình chỉ chỗ hàn đắp lốc cho,tuy nhiên bạn ở xa quá thì chịu. Chỗ mình hay làm họ không cần hạ máy xuống,chỉ xả xăng ,nhớt rồi đặt nằm xe xuống là có thể thi công được

blackhero00

Tài xế O-H
Có thể không cần phải bổ máy ra vẫn có thể hàn đắp nhôm vào sau đó ta rô ren lại. Quan trọng nhất là tay nghề của thợ hàn thôi. Nếu bạn ở HN thì mình chỉ chỗ hàn đắp lốc cho,tuy nhiên bạn ở xa quá thì chịu. Chỗ mình hay làm họ không cần hạ máy xuống,chỉ xả xăng ,nhớt rồi đặt nằm xe xuống là có thể thi công được
NHớ tháo bình ra nữa nha bác :)

theanh_79

Tài xế O-H
NHớ tháo bình ra nữa nha bác :)
Tháo bình ắc quy chỉ cần thiết khi sử dụng hàn với kiểu hồ quang ( hàn điện ) vì cơ chế hoạt động của kiểu hàn này là gây " chập mạch " giữa 2 cực + và - .để tạo ra dòng hồ quang đốt cháy kim loại
2 cách hàn Tic và Mic cũng nên cẩn thận khi tháo dây ( - ) của bình ắc quy nhằm phòng tránh việc hư hỏng bình hoặc đứt cầu chì của mạng điện trên xe. Rút luôn tẩu bugi nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên