Hệ thống cân bằng và bóng hơi của xe universe

binhyennoidau_ht
Bình luận: 9Lượt xem: 6,109

hondacuper

Tài xế O-H
các bác giúp em về hệ thống cân bằng cầu và bóng hơi của xe universe được ko ạ nguyên nhân vì sao xe cứ đỗ 1 lúc là lại bị tụt gầm ạ em thay dầu máy xong mà chẳng làm sao lấy đươc xô ra để vặn rốn dầu mà nổ máy :v
thanks các cụ !!!!!
loại này bản thân gầm của nó cũng thấp thường phải cho vào cầu được đổ bê tông cao lên hoặc đào sau dưới đất cứ ai lại để nó trên nền phẳng thay dầu hả bạn

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
loại này bản thân gầm của nó cũng thấp thường phải cho vào cầu được đổ bê tông cao lên hoặc đào sau dưới đất cứ ai lại để nó trên nền phẳng thay dầu hả bạn
về hệ thống bầu hơi mấy xe UNIVER ,MOBIHOME,không chỉ thay nhớt máy mà thao tác dưới gầm xe các anh em phải hết sức lưu ý ,vì có thể bầu hơi xẹp bất cứ lúc nào ,nên khi thao tác phải kê kích cẩn thận ,còn về nguyên nhân xe bị xẹp bầu bác xem lại van nâng bầu xem có bị xì không ,van này rất hay bị xì hơi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
về hệ thống bầu hơi mấy xe UNIVER ,MOBIHOME,không chỉ thay nhớt máy mà thao tác dưới gầm xe các anh em phải hết sức lưu ý ,vì có thể bầu hơi xẹp bất cứ lúc nào ,nên khi thao tác phải kê kích cẩn thận ,còn về nguyên nhân xe bị xẹp bầu bác xem lại van nâng bầu xem có bị xì không ,van này rất hay bị xì hơi

View attachment 5455
LOẠI XE NÀY THƯỜNG THÌ DỖ 1 TÍ LÀ HẾT HƠI THUI NẾU BÁC BỊ TRƯỜNG HỢP NHƯ VẬY NỮA THÌ BÁC CÓ THỂ XÔNG HƠI VÀO CHO BÓNG NỔI LÊN HOẶC CÓ THỂ LẤY KÍCH , KÍCH XE NỔI LÊN LÀ LẤY DƯỢC KHAY XẢ DẦU RA THUI. CHỨ LOẠI XE NÀY MẤY CON NÓ KÍN HƠI DAU CÁC BÁC NÓ KHÔNG XÌ CHỖ NỌ THÌ CŨNG XẸT CHỖ KIA

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H

View attachment 5455
thanks cụ nhé. cụ có phần mềm j vậy cho e link tải xề được ko ại

truyvien

Tài xế O-H

View attachment 5455
ANH CO TAI LIEU HAY WA, CHO EM XIN VOI? THANK.

kremlin88

Tài xế O-H
Thường thì bị con van nâng hạ cầu xì đó bạn. chứ bình thường mấy con này đậu cả ngày cả tuần cũng không bị xẹp đâu...Thay mới cái van đó là ok à..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên