Hệ thống đèn trên xe Chevrolet Aveo đời 2014 gặp sự cố điều khiển

T
Bình luận: 12Lượt xem: 5,293

trainghe87@

Tài xế O-H
hôm nay e gặp con aveo 2014 số sàn. tình hình là như thế này ạ. khi e khởi động xe thì đèn cos và đèn đậu xe sáng trong khi công tắc đèn đều tắt (ban ngày) e tắt máy tắt hết chìa khóa thì tất cả đều tắt. bật chìa khóa lên thì đèn đậu xe sáng. và nổ máy lên thì đèn cos sáng luôn. e muốn hỏi xe ni nó như vậy hay là nó bị bệnh rồi các cụ

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
hôm nay e gặp con aveo 2014 số sàn. tình hình là như thế này ạ. khi e khởi động xe thì đèn cos và đèn đậu xe sáng trong khi công tắc đèn đều tắt (ban ngày) e tắt máy tắt hết chìa khóa thì tất cả đều tắt. bật chìa khóa lên thì đèn đậu xe sáng. và nổ máy lên thì đèn cos sáng luôn. e muốn hỏi xe ni nó như vậy hay là nó bị bệnh rồi các cụ
Bác kiểm tra công tắc pha, cốt nhé. Nhiều khả năng phải thay bác ạ

NgheAn.

Tài xế O-H
Xe mới nên cũng ít người gặp. Nhưng mình thấy như vậy k ổn. Đèn chạy ngày thì có cũng thuộc dạng led

BuiDinhBao123

Tài xế O-H
nguyên bản của nó đấy cụ ạ.nó sản suất nhắm sứ sở sương mù.vì vậy nếu bác muốn tắt đèn cos thì bắt buộc đèn lag teg phải sáng.theo ngu kiến của e thì là như vậy :v

trainghe87@

Tài xế O-H
Bác kiểm tra công tắc pha, cốt nhé. Nhiều khả năng phải thay bác ạ
Cũng không biết có khản năng đó không nhưng điều kỳ lạ là khi tắt chìa khóa thì tắt hết bật chìa khóa lên thì đèn lam téc sáng. Nổ máy lên thì đèn cốt mới sáng. Nếu bị công tắc thì khi bật chìa khóa lên thì nó cũng phải sáng chứ nhỉ

vancao371986

Tài xế O-H
Cũng không biết có khản năng đó không nhưng điều kỳ lạ là khi tắt chìa khóa thì tắt hết bật chìa khóa lên thì đèn lam téc sáng. Nổ máy lên thì đèn cốt mới sáng. Nếu bị công tắc thì khi bật chìa khóa lên thì nó cũng phải sáng chứ nhỉ
Không vấn đề gì nhé aveo đời mới người ta sản xuất ra nó như thế đó. Mình gặp nhiều rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên