hệ thống điều hòa nén nhiều lần

adenzbacninh2011
Bình luận: 31Lượt xem: 2,515

ngocanh_102

Tài xế O-H
Em nghĩ do cụ nén, ống cao su giãn nở => thể tích hệ thống tăng lên => áp giảm. Nhưng khi tới hạn giãn nở rồi nó sẽ không giãn nữa, vì vậy áp không giảm.

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
dạ có nghĩa là bình thường những xe khác em chỉ cần nén 1 lần thì kim đồng hồ đứng im ,thỉnh thoảng gặp con xe nén lần 1,lần 2. lần 3 vẫn xuống nhưng nén đến lần thứ 4 thì lại im ạ/
[MERGETIME="1431613335"][/MERGETIME]
Em nghĩ do cụ nén, ống cao su giãn nở => thể tích hệ thống tăng lên => áp giảm. Nhưng khi tới hạn giãn nở rồi nó sẽ không giãn nữa, vì vậy áp không giảm.
cũng có thể lắm ,em cứ nghĩ là khi nén thì nhiệt độ tăng lên sau đó nhiệt độ giảm thì áp nó xuong cơ ,,

Taohoa69

Tài xế O-H
chào các bác ,em làm điều hòa cũng được vài tháng thỉnh thoảng lại gặp con nén để thử kín tới 4 lần mới không xuống ,hôm nay em gặp con magnus 3.5 , em nén để thử kín đến 8 lần mới kim mới im không xuống nữa .các bác giải thích hộ em với ạ ,em cám ơn
Không hiểu bác nói gì nói dõ hơn cho ae thảo luận

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
cũng có thể lắm ,em cứ nghĩ là khi nén thì nhiệt độ tăng lên áp xe cao rồi nhiệt giảm thì áp
Không hiểu bác nói gì nói dõ hơn cho ae thảo luận
bác có làm điều hòa không ạ ,dạ có nghĩa là bình thường những xe khác em chỉ cần nén 1 lần thì kim đồng hồ đứng im ,thỉnh thoảng gặp con xe nén lần 1,lần 2. lần 3 vẫn xuống nhưng nén đến lần thứ 4 thì lại im ạ/

NgheAn.

Tài xế O-H
cũng có thể lắm ,em cứ nghĩ là khi nén thì nhiệt độ tăng lên áp xe cao rồi nhiệt giảm thì áp

bác có làm điều hòa không ạ ,dạ có nghĩa là bình thường những xe khác em chỉ cần nén 1 lần thì kim đồng hồ đứng im ,thỉnh thoảng gặp con xe nén lần 1,lần 2. lần 3 vẫn xuống nhưng nén đến lần thứ 4 thì lại im ạ/
cụ nén nó xuống rồi đứng yên hả. cái đó do nhiệt độ nữa cụ à

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác ,em làm điều hòa cũng được vài tháng thỉnh thoảng lại gặp con nén để thử kín tới 4 lần mới không xuống ,hôm nay em gặp con magnus 3.5 , em nén để thử kín đến 8 lần mới kim mới im không xuống nữa .các bác giải thích hộ em với ạ ,em cám ơn
Bác nén đầu thấp hay đầu cao áp?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Em nghĩ bác nên tìm câu trả lời cho câu hỏi : Hệ thống không rò rỉ thì hơi nén thoát đi đâu ? Khi hệ thống đã kín tuyệt đối thì nén 1 hay 10 lần vẫn cho một kết quả : " Không tụt áp " thôi bác ạ.

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Bác nén đầu thấp hay đầu cao áp?
em nén đầu cao áp bác ạ
[MERGETIME="1432122147"][/MERGETIME]
Em nghĩ bác nên tìm câu trả lời cho câu hỏi : Hệ thống không rò rỉ thì hơi nén thoát đi đâu ? Khi hệ thống đã kín tuyệt đối thì nén 1 hay 10 lần vẫn cho một kết quả : " Không tụt áp " thôi bác ạ.
dạ em cũng đang thắc mặc vấn đề này ạ,phải nén nhiều lần mới đạt được ap suất 17kg và em đảm bảo hệ thống không bị hở ạ vì em ngâm cả hệ thống vào nước ạ

DaoKhoBau

Tài xế O-H
em nén đầu cao áp bác ạ

dạ em cũng đang thắc mặc vấn đề này ạ,phải nén nhiều lần mới đạt được ap suất 17kg và em đảm bảo hệ thống không bị hở ạ vì em ngâm cả hệ thống vào nước ạ
Cụ nén cao áp thì fải nén nhìu lần là đúng zùi. Nén hạ áp đy cụ ơi. Vì nén vào cao áp nó qua van nên cụ fải nén nhìu lần là đún

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
dạ em cũng đang thắc mặc vấn đề này ạ,phải nén nhiều lần mới đạt được ap suất 17kg
Cụ nén cao áp thì fải nén nhìu lần là đúng zùi. Nén hạ áp đy cụ ơi. Vì nén vào cao áp nó qua van nên cụ fải nén nhìu lần là đún
em nghĩ là không phải ,bởi tiết diện của cái van nó không đến mức bé để có thể gây chênh lệch áp suất đk như vậy tại vì van tiết lưu em thổi bằng mồm còn đk mà

antrungan

Tài xế O-H
hề hề , ca này em mắc nhiều lần rùi , thường khi hoàn thiện hệ thống và thử kín, cứ thấy xuống rất nhỏ nhưng tìm chán ra ko thấy đâu, xả hết bơm lại lại ok , e chưa thử đên lần thứ 3 bao giờ e chỉ thử 2 lần xem có im ko chứ nếu lần 2 ko im thì phải xem lại toàn bộ , cái này em cũng chưa có đáp án cụ thể , nhưng e chỉ nhi là khi mình nén lần đầu các doăng chưa nở đều lên chưa kín được các cút nối , khi mình xả ra nén lại nó mới hoàn thiện được bác ạ

manhquang0902

Tài xế O-H
em nén đầu cao áp bác ạ

:D bác nén cao áp thì hơi bi mệt rồi, chắc bác mới làm lạnh thì phải, thợ lạnh nếu dc đào tạo bài bản ko ai nén thử kín bên cao áp cả, về lý do tại sao phải như vậy thì bác làm thêm thời gian nữa sẽ biết.

DaoKhoBau

Tài xế O-H
dạ em cũng đang thắc mặc vấn đề này ạ,phải nén nhiều lần mới đạt được ap suất 17kg

em nghĩ là không phải ,bởi tiết diện của cái van nó không đến mức bé để có thể gây chênh lệch áp suất đk như vậy tại vì van tiết lưu em thổi bằng mồm còn đk mà
Cụ k tin thì nén hạ áp mà xem có j #. K ai nén cao áp như cụ đâu. Cụ cứ lm nâu zùi sẽ hiểu...:)

adenzbacninh2011

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên