Hệ thống phanh xe đầu kéo-sơmi rơmóoc (đầu kéo HD700)

A
Bình luận: 24Lượt xem: 11,117

Tatcavicon

Tài xế O-H
Công dụng của 2 đường ống nối mooc là: 1 đường cấp khí cho bình chứa ,1 đường điều khiển van chia hơi locker mooc.Còn van chia gắn ở moox là van locker .Khí nén dùng để phanh thì lấy trực tiếp tại bình.Đóng góp ý kiến cho bài viết thêm hấp dẫn,a e đừng chém nhé...

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Công dụng của 2 đường ống nối mooc là: 1 đường cấp khí cho bình chứa ,1 đường điều khiển van chia hơi locker mooc.Còn van chia gắn ở moox là van locker .Khí nén dùng để phanh thì lấy trực tiếp tại bình.Đóng góp ý kiến cho bài viết thêm hấp dẫn,a e đừng chém nhé...
Văn chia gắn ở moox nó có mỗi công dụng locker thôi hả cụ, vậy khi đạp phanh thì hơi đâu nó phanh vậy, cụ giải thích hộ nhà cháu với

Tatcavicon

Tài xế O-H
Văn chia gắn ở moox nó có mỗi công dụng locker thôi hả cụ, vậy khi đạp phanh thì hơi đâu nó phanh vậy, cụ giải thích hộ nhà cháu với
Chào bc:Mình sẽ giải thích tại sao mình nói van chia hơi RM chỉ có tác dụng Locker ,bởi vì nó chỉ làm nhiệm vụ đóng mở hơi cấp cho bầu locker ,còn bầu phanh thì hơi nõ lấy trực tiếp từ bình chứa .
Khi xẽ chạy thì tay locker ở vị trí xả ,tức là khí nén trong bình chứa sẽ đi vào bầu loocsker để thắng lực lò xo ,cái này thì chắc ai cũng biết .
Khi phanh : Một đường hơi tín hiệu từ đầu cái cấp xuống van chia hơi ,đẩy pittong trên đỉnh van đi xuống ,lúc này đường hơi xả locker sẽ đóng ,hơi trong bầu locker sẻ xả ra ,lò xo về trạng thái tự do ,đồng thời dòng khí nén chờ sẵn ở thớt phanh sẻ có tác dụng phanh .Khi phanh toàn bộ áp lực khí nén có trong bình chứa sẽ tạo nên hiệu lực cho phanh vì vậy khi bạn để áp lực khí nén 8kg thì tác dụng phanh sẽ kém hơn 10kg ,mặt dù dung tích bình chứa không đổi .
Đó là hiểu biết của mình ,có gì a e góp ý nhé....

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Tôi đang nghi ngờ cái chỗ mà cụ nói, hơi trong bầu locker xả ra đấy, cụ xem lại khi đạp phanh đi, mỗi lần phanh mà hơi lock xả ra thì không máy nén nào nạp hơi kịp đâu, và bầu phanh cũng sẽ nhanh hỏng, chưa thuyết phục cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên