HỆ THỐNG PHUN XĂNG ĐA ĐIỂM TRÊN Ô TÔ

thuan1202
Bình luận: 8Lượt xem: 1,765

thuan1202

Tài xế O-H
Xin phép ad.
Hiện tại em đang làm đồ án tốt nghiệp liên quan đến hệ thống phun xăng điện tử trên ô tô. Không biết trong nhóm có anh chị nào có tài liệu liên quan đến hệ thống phun xăng điện tử của một số hãng xe nào không ạ. Nếu có thì có thể cho em xin với được không.
Em xin cảm ơn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin phép ad.
Hiện tại em đang làm đồ án tốt nghiệp liên quan đến hệ thống phun xăng điện tử trên ô tô. Không biết trong nhóm có anh chị nào có tài liệu liên quan đến hệ thống phun xăng điện tử của một số hãng xe nào không ạ. Nếu có thì có thể cho em xin với được không.
Em xin cảm ơn.
Bác cần thông tin gì, hãy nêu cụ thể

wensheng

Tài xế O-H
em cũng có tìm trên diễn đàn mà nó thông tin chung. em đang tìm hệ thống phun xăng điện tử đa điểm trên 4 hãng xe: MAZDA, HONDA, TOYOTA với HUYNDAI.
Bây giờ thì toàn phun đa điểm chứ làm gì có đơn điểm nữa. Còn muốn tìm mạch thì phải lấy tài liệu kỹ thuật của 1 xe hãng đó là có chứ không ai có thể ngồi tổng hợp giúp bạn được rồi

thuan1202

Tài xế O-H
Bây giờ thì toàn phun đa điểm chứ làm gì có đơn điểm nữa. Còn muốn tìm mạch thì phải lấy tài liệu kỹ thuật của 1 xe hãng đó là có chứ không ai có thể ngồi tổng hợp giúp bạn được rồi
Mình tìm đa điểm mà. Còn tài liệu kỹ thuật của mấy hãng xe đó thì có thể tìm ở đâu vậy.

thuan1202

Tài xế O-H
Hãy nói thật cụ thể, chứ bác đòi thế là tổng quát quá, tôi chịu. Có cảm giác bác chưa bắt tay vào làm
Tôi làm rồi. Giờ đến phần giới thiệu khái quát hệ thống phun xăng của 4 hãng: MAZDA, HONDA, TOYOTA, HUYNDAI và so sánh giữa hệ thống EFI với nhau trong cùng 1 hãng.
Phần này khó quá nên nhờ mọi người giúp đỡ. Nếu có thể thì có thể xin cái sơ đồ hệ thống EFI của 4 hãng trên.
Cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên