Help me - xe elantra 1.6 bị nổi đèn động cơ

tranvanan2311
Bình luận: 15Lượt xem: 1,517

tranvanan2311

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Tình hình em đang gặp xe elantra 1.6 MT xe chạy được khoảng 97.000 km ,em nó bị lỗi đèn động cơ ( lỗi P0136 và P0141 ) - em đã cho thay cảm biến oxy 1 cái ở trên cùng và vệ sinh toàn bộ catalytic nhưng khách cứ 1 đoạn là nó báo lỗi em đã xử 3 - 4 lần nhưng không giải quyết được gì. Nhờ các bác cứu giúp em .Xe này khách toàn đổ xăng 95 thui .

ducthuc200

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Tình hình em đang gặp xe elantra 1.6 MT xe chạy được khoảng 97.000 km ,em nó bị lỗi đèn động cơ ( lỗi P0136 và P0141 ) - em đã cho thay cảm biến oxy 1 cái ở trên cùng và vệ sinh toàn bộ catalytic nhưng khách cứ 1 đoạn là nó báo lỗi em đã xử 3 - 4 lần nhưng không giải quyết được gì. Nhờ các bác cứu giúp em .Xe này khách toàn đổ xăng 95 thui .

View attachment 86732

View attachment 86733
cảm biến hàng xịn không bác? kiểm tra lại mạch điện.

hungee

Tài xế O-H
Chào các cụ !

View attachment 86732

View attachment 86733[/Q

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Data llist của bác nhiều thông tin quá. Em đọc mãi mà không thấy. Nếu thấy được thì hay quá. E đánh dấu bài viết cái. Tí lên cônng ty vô xemm có hướng dân gì không sẽ gửi bác tham khảo. Chúc bác ngày mới sủa OK con này.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Chào các cụ !

View attachment 86732

View attachment 86733
Lỗi này liên quan đến mạch đốt nóng của cảm biến Oxy ở hạ nguồn bộ catalytic.Theo như mô tả của bác thì khả năng xe vẫn báo lỗi là do:
1. Thay nhầm cảm biến oxy ở thượng nguồn bộ catalytic.
2. Thiếu nguồn đến cuộn đốt cảm biến do hở mạch, hỏng rơ-le, đứt cầu chì..
3. Thiếu tín hiệu điều khiển cuộn đốt từ hộp ECM do hở mạch, hỏng ECM...

tranvanan2311

Tài xế O-H
Lỗi này liên quan đến mạch đốt nóng của cảm biến Oxy ở hạ nguồn bộ catalytic.Theo như mô tả của bác thì khả năng xe vẫn báo lỗi là do:
1. Thay nhầm cảm biến oxy ở thượng nguồn bộ catalytic.
2. Thiếu nguồn đến cuộn đốt cảm biến do hở mạch, hỏng rơ-le, đứt cầu chì..
3. Thiếu tín hiệu điều khiển cuộn đốt từ hộp ECM do hở mạch, hỏng ECM...
Trường hợp nào có nguy cơ bị bộ catalytic không bác ???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên