Hiện tượng hở xupap nạp ???

anhnv_2411
Bình luận: 31Lượt xem: 26,339

Buonoi10

Tài xế O-H
Xu páp nạp hở thường gây hiện tượng thổi ngược cổ hút> sản phẩm cháy đi ngược lại làm bẩn họng hút. Đo áp suất nén có thể xác định được. Bác lấy đồng hồ đo áp nén ( Tùy loại diesel hay xăng đấy nhé). Lưu ý khi đo bỏ lọc gió ra và ắc quy khỏe nhé. Ghi kết quả đo nếu theo T chuẩn thì ok. Thấp hơn thì bơm một chút dầu nhớt vào xi lanh (Lưu ý không nhiều quá và đề vài lần không nổ máy để giảm bớt dầu thừa) . Sau đó đo lại nếu áp có tăng nhiều thì hở phần xi lanh píton còn thay đổi ít là phần các xu páp. Đấy là kinh nghiệm của tôi, các bạn tham khảo

nhanle123

Tài xế O-H
Theo các bác nếu động cơ bị hở xupap nạp (xupap nạp đóng không khít) thì hiện tượng của máy như thế nào ạ ? Có phải vòng tua máy sẽ cao, hoặc máy sẽ bị rung giật ???
Theo các bác nếu động cơ bị hở xupap nạp (xupap nạp đóng không khít) thì hiện tượng của máy như thế nào ạ ? Có phải vòng tua máy sẽ cao, hoặc máy sẽ bị rung giật ???
máy xăng hay dầu?máy xăng thì nghe tiếng nổ dội vì hiện tượng cháy ở cổ hút.máy rung.tụt công suất.hao xăng.cổ hút đóng muội...
máy dầu thì nghe tiếng "khịt khịt" và rỏ nhất khi mở lọc gió.cổ hút rất bẩn.máy tụt công suất.khói hơn bình thường.hao dầu.rung.nếu hở nặng thì bỏ máy và có khói trắng vì lượng nhiên liệu k dc dốt cháy ở buồng đốt mà thải ra và "cháy" ở cổ xả.và cháy k hoàn toàn nên thấy khói

HgPro

Tài xế O-H
hở xupap thì ban đầu khi nổ máy sẽ khó để ga ran ti, vì buồng đốt chưa kín,... khi máy nóng các xupap nở ra làm kín buống hơi lúc đó máy mới có garanti êm được !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hở hơi thì sẽ giảm công suất, giảm hiệu suất, do mất lực kéo. Còn hiện tượng thì còn tùy xe,

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nếu hở nhiều máy đó sẽ không nổ được bỏ máy luôn .hở ít do vênh supap cong supaps nhẹ vẫn có thể giữ được áp xuất đủ để nổ thì nó vẫn nổ nhưng không đạt công xuất .máy xẽ khó nổ và nổ thì dung giật buzi đen sì khói đen.máy giật đùng đùng.
Làm sao bugi đen được nhỉ??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên