HINO phải bật đèn đemi lên mới tắt được máy

nguyenthanh1992
Bình luận: 19Lượt xem: 3,686

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ phải nói xe đời nào máy điện hay máy cơ thì anh em mới biết để tư vấn, nếu máy cơ thì nó đang thiếu mát từ ổ khóa xuống môtơ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Con này nó có môtơ 5 dây từ ổ khóa xuống và qua 1 con role 5 chân nữa nhé, giờ cụ phải lần theo dây điện của nó đi về trên hộp rơle và xem ở đây con nào là con tắt máy kiểm tra nguồn điều khiển khi bật tắt chìa khóa xem nó đang bị thiếu mas ở dây khiến, hay dương chờ bị chập chờn gì đấy ,chứ còn sơ đồ thì em không có

nguyenthanh1992

Tài xế O-H
Con này nó có môtơ 5 dây từ ổ khóa xuống và qua 1 con role 5 chân nữa nhé, giờ cụ phải lần theo dây điện của nó đi về trên hộp rơle và xem ở đây con nào là con tắt máy kiểm tra nguồn điều khiển khi bật tắt chìa khóa xem nó đang bị thiếu mas ở dây khiến, hay dương chờ bị chập chờn gì đấy ,chứ còn sơ đồ thì em không có
Thanks bác. Nhưng e lần xuống moto nó chỉ có 3 dây xuống thôi ạ. Tiện đây cho e hỏi nữa là ảnh đại diện của bác kia là ghẹ của bác hay gì mà xinh thế :D

nguyenthanh1992

Tài xế O-H
Thanks bác. Nhưng e lần xuống moto nó chỉ có 3 dây xuống thôi ạ. Tiện đây cho e hỏi nữa là ảnh đại diện của bác kia là ghẹ của bác hay gì mà xinh thế :D
Bác có thể vẽ sơ đồ. Nguyên lý hoạt động và đấu dây của mô tơ 3 dây và 5 dây cho e học hỏi dc k ạ. E gà mờ quá bác ạ. Lại là lần đầu e làm loại tắt máy này nên mong bác chỉ giúp. Cảm ơn bác trước

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Bác có thể vẽ sơ đồ. Nguyên lý hoạt động và đấu dây của mô tơ 3 dây và 5 dây cho e học hỏi dc k ạ. E gà mờ quá bác ạ. Lại là lần đầu e làm loại tắt máy này nên mong bác chỉ giúp. Cảm ơn bác trước
Đấu qua con role 5 chân này vào dùng nó bền mà đỡ chập chờn

nguyenthanh1992

Tài xế O-H
Đấu qua con role 5 chân này vào dùng nó bền mà đỡ chập chờn

View attachment 83757
Thanks bác nhiều. Để e nghiên cứu dần. E gà điện đóm này lắm.
À tiện đây bác vẽ cho e xin cái mạch của gạt mưa rửa kính dc k ạ.
E k hiểu tại sao gạt nó lại quay lại vị trí ban đầu ạ.
E đọc sách nhưng chưa hiểu rõ lắm bác ạ. Bác vẽ cho e dễ hình dung. Mong bác thông não giúp e với. Thanks bác trc

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Thanks bác nhiều. Để e nghiên cứu dần. E gà điện đóm này lắm.
À tiện đây bác vẽ cho e xin cái mạch của gạt mưa rửa kính dc k ạ.
E k hiểu tại sao gạt nó lại quay lại vị trí ban đầu ạ.
E đọc sách nhưng chưa hiểu rõ lắm bác ạ. Bác vẽ cho e dễ hình dung. Mong bác thông não giúp e với. Thanks bác trc
Do cơ cấu dẫn động thôi chứ không phải mạch điện ,môtơ nó quay tròn 360 độ, còn cái về vị trí ấy nói ra thì khó diễn tả lắm ,khi nào tôi quay video về hệ thống cho cụ xem mới dễ hiểu

nguyenthanh1992

Tài xế O-H
Do cơ cấu dẫn động thôi chứ không phải mạch điện ,môtơ nó quay tròn 360 độ, còn cái về vị trí ấy nói ra thì khó diễn tả lắm ,khi nào tôi quay video về hệ thống cho cụ xem mới dễ hiểu
Cảm ơn bác. Bao giờ bác quay video ạ để e đỡ phải ngóng ạ.
Còn 1 vấn đề nữa e vẫn thắc mắc là ảnh đại diện của bác là người iu bác hay ai mà xinh thế :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên