Hitachi 200-3 bệnh nóng nhớt và lời cảm ơn chân thành của em

tienpt
Bình luận: 0Lượt xem: 1,321

tienpt

Tài xế O-H
Trước tiên em xin gửi lời cảm ơn đến cụ ĐỜM (Khoadongluc) và Cụ Bói(thayboi..) ạ. Sau đó là lời cảm ơn đến cụ THAOHA và anh Phương (hocnghe):105: đã nhiệt tình giúp đỡ trong lúc gặp nguy khi lâm trận ạ :)... Sau đây là pan bệnh của em nó :
_Sáng làm việc bình thường khoảng vài giờ nóng nhớt cần hạ xuống có dấu hiệu liệm cần và có lúc cần giật mạnh muốn rớt xe luôn...Sau một hồi cầu cứu cụ Đờm giới thiệu cụ Bói rồi cụ bói giới cụ thaoha và tư vấn của hocnghe ... trong số đó có cụ thaoha chuẩn đoán là chính xác nhưng còn đợi tới sáng mai em mới biết là chính xác hoàn toàn không :8: do 2 miền nên cách gọi từng bộ phận khác nhau em... trong em gọi cái đó là bộ công tác còn cụ thaoha gọi là ngăn kéo... sau khi bàn luận thì em tưởng cụ bảo cục áp lực nhớt lục giác 6 nên tháo ra và chà giấy nhám nhưng cũng không được .. mãi cụ bảo lục giác 8 thì em mò tới cái thớt trên nó xài lục giác 8 tháo ra thì có 1 cây ti dài khoảng 3 , 4 tất và có 3 ti xài và 1 ti không xài ...tụi em gọi là cây thước cụ thaoha gọi cây ti nên mãi mò tới 5h chiều thì mới lắp rắp xong cho thử 30 phút thì ngon lành nhưng mai thì mới chuẩn được là đúng bệnh hay không... Dù sao cũng cảm ơn sự giúp đở nhiệt tình của cụ thaoha ạ :8: sẵn topic đây cho em hỏi mấy cục áp khiển phía trên nó có ghi các kí hiệu là SE , SI ,SA ... <=== những từ này là từ dùng cho từng loại nào để em biết mốt khỏi phải mò ống nhớt ạ ... nó có 8 kí tự mà em nhớ nhom na có SE , SI , SA à... còn 5 từ nữa các cụ post lên và giúp em giải thích nghĩa của nó giùm em với ... 1 lần nữa xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của toàn thể anh em O-H ạ :8::8::8:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên