Hitachi zx300

lecung
Bình luận: 14Lượt xem: 1,331

lecung

Tài xế O-H
Các bác giúp em với. Con Hitachi của em hai chân chạy bên nhanh bên chậm gọi thợ kiểm tra họ bảo bị bộ chia Trung tâm. Cho tháo xuống làm thay phớt xong vẫn vậy. Thợ lại chém bị chân chạy cho tháo xuống làm vẫn bệnh cũ xong giờ thợ đã về tiền mất tật mang bệnh vẫn không thay đổi. Ức quá giờ không biết sao nữa. Các cụ biết chỉ giùm với là em nó bệnh gì

baybong123

Tài xế O-H
zx 300 của cụ là đời trừ mấy. các động tác ra sao lệch một bên di chuyển .áp suất của 2 bơm là bao nhiêu. thợ đã chỉnh chọt gì vào bơm chưa. cụ cho ít thông tin quá .

dung969

Tài xế O-H
ZX 300 của cụ đời trừ mấy, chạy bên nhan h bên chậm khi nào chỉ khi di chuyển hay khi kết hợp di chuyển với các thao tác khác, đã đo áp suất của cả hai bơm chưa, cần phải miêu tả chi tiết cụ thể thì mới chém được cụ nhé.

minhcantho

Tài xế O-H
Các bác giúp em với. Con Hitachi của em hai chân chạy bên nhanh bên chậm gọi thợ kiểm tra họ bảo bị bộ chia Trung tâm. Cho tháo xuống làm thay phớt xong vẫn vậy. Thợ lại chém bị chân chạy cho tháo xuống làm vẫn bệnh cũ xong giờ thợ đã về tiền mất tật mang bệnh vẫn không thay đổi. Ức quá giờ không biết sao nữa. Các cụ biết chỉ giùm với là em nó bệnh gì
cụ quăng lên cái áp suất cụ thể từng động tác rồi mới chém được cụ nhỉ??

lecung

Tài xế O-H
Các cụ bỏ quá nhé. Con này là zx230-1 các động tác bình thường khi kết hợp hai chân thì bên tài chậm hơn. Di chuyển riêng biệt bên tài nó cũng chậm

lecung

Tài xế O-H
Các cụ ơi giúp nhà cháu đi. Thợ lên hồi sáng thử máy thấy kết hợp động tác thấy lịm máy lắm. Ép tải máy cũng lịm luôn

dung969

Tài xế O-H
Vậy đã kiểm tra hành trình con trượt ngăn kéo chưa hoặc đã đo áp suất điều khiển ngăn kéo chưa, máy bạn đang ở đâu vậy

hoc_hieu

Tài xế O-H
Các cụ ơi giúp nhà cháu đi. Thợ lên hồi sáng thử máy thấy kết hợp động tác thấy lịm máy lắm. Ép tải máy cũng lịm luôn
chẳng hiểu cụ là chủ máy hay thợ sửa mà tư với vấn là chủ máy thì bảo cụ đổi thử 2 vế bơm cụ có làm đc ko là thợ sửa chữa sao cụ ko đổi thử 2 vế bơm tóm lại là càng sửa càng loạn

tramytien

Tài xế O-H
trước tiên cụ đổi 2 ống bơm cái xem nó có thay đổi không. Nếu nó có thay đổi tức là bên chậm thành nhanh thì tháo bơm tổng ra mà làm còn nếu nó không thay đổi thì kiểm tra control valve, bộ chia và chân nhưng bộ chia và chân đã làm rồi thì chắc là ko phải nên chỉ còn lại là van và bơm thôi

baybong123

Tài xế O-H
các bác cũng đã tư vấn cho cụ rồi mà không thấy cụ lên chém cho ra nhẽ xem máy của cụ bị ra sao . cụ là chủ máy thì cũng phải suy nghĩ nhiều đấy. còn là thợ sủa cụ chỉ cần làm theo như 2 cụ nói trên là ra bệnh thôi mà.

lecung

Tài xế O-H
Các cụ bỏ quá cho nha. Em là chủ máy về phần bơm tổng thì OK. Còn làm theo các cụ ổi ống rồi nhưng vẫn bệnh cũ. Em đang nghĩ là bị lộn ống nào đó trên lốc nhôm vì khi kết hợp hai chân cùng chạy thì chân nhanh nó chạy cực nhanh luôn giống như ở chế độ thỏ còn chân kia ở chế độ rùa ấy. Cụ nào có cataloc của con này không cho em với em cảm ơn rất nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên