Hô biến xe ga cùi bắp thành thiên nga Zoomer

theanh_79
Bình luận: 27Lượt xem: 27,605

theanh_79

Tài xế O-H
Phong cách độ xe ga lên thành zoomer tuy ko mới nhưng bây giờ mới là lúc thuận tiện để dựng lên 1 em zoom " giả cầy " dễ dàng nhất.
Nước láng giềng của ta - Trung Quở là thiên đường cho dân chơi sắm đồ hiệu / fake với hình thức 1-9 1-10.Sơ sơ có 2 trang web trực tuyến chuyên buôn bán online tất cả các mặt hàng trong đó đồ chơi phụ tùng xe máy đa dạng phong phú,giá cả cũng dễ chấp nhận.Ở đây mình ko đề cập đến chất lượng nhé,vì xuất xứ TQ nên cũng ko nên đòi hỏi quá cao làm gì,bù lại hình thức mẫu mã & quan trọng nhất đó là $ dễ chấp nhận đc
Trước tiên muốn lên 1 em zoom ta phải kiếm đc 1 xác xe ga nào đó với chi phí ko cao.Về mục này đề cử No 1 là Attila of SYM với dòng xe đời trung - yên điện giờ giá ko quá 3,5tr.Anh em có đk có thể chọn 1 con Spacy VN cũng đc.Đã có xác giờ đến "đi chợ " nào.
Trên taobao , alibaba.com riêng về phần phụ tùng lên cho Zoom or Ruckus thì quá sẵn.Để lên đc 1 con full thì những thứ ko thể thiếu đó là : Hộp cốp trước - đặc sản của zoom,vì chảng 3 của xe ga ko đi đc ghi đông khác nên đã có sẵn bộ gù chuyển đổi sang ghi đông khác thông qua 2 cục gù nâng.Zoom đc thiết kế bình xăng dưới sàn để chân,nếu lo ko có xăng lên đc chế hòa khí đã có bơm xăng điện.Phần dưới yên cần gia công khung ống để tạo khoảng trống theo đúng style.Cái này thì bất cứ xưởng cơ khí nào cũng gia công cho bạn đc.Nếu muốn hoành tráng thì đầu tư option kéo dài trục cơ sở ,hạ thấp trọng tâm xe bằng bộ nối gia công sẵn nhôm CNC.Mâm sau chịu chơi bê mâm ATV size 8-10inch bản 230 thì quá đẹp luôn.
Ngoài ra còn những phần trang trí như ghi đông nhôm CNC.mâm trước ,lên thắng đĩa ...v...v...thì tùy theo sở thích & điều kiện kinh tế mà dựng lên thôi
Nguyên mẫu zoomer đời 2005
zo 205,.jpg
zo 205.jpg

Xác xe Attila bắt đầu "phẫu thuật"
zo dựng khung.jpg
zo dựng khung1.jpg

Những phụ kiện đặc trưng của zoom,đó là hộp cốp trước
hộp z.jpg

gù nâng ghi đông chuyển đổi để lắp ghi đông khác
cub gù inox.jpg

Ghi đông CNC đủ mầu
gd 500k màu.jpg

Đèn pha đôi có lưới bao-đặc điểm của zoom
đèn 280.jpg

Đặc điểm độc đáo nữa của zoom đó là phần dưới yên trống,với bình xăng dưới sàn để chân
zo khung-yên.jpg
Chịu chơi thì lên cho em nó option kéo dài khugn với mâm sau dùng mâm ATV bản lớn,đây là khung gá máy để kéo dài xe.Có cả hàng gia công lẫn hàng order taobao
zo khung kéo dài.jpg
zo khung dài.jpg

Đã kéo dài khung thì chơi mâm ATV cho máu nào
cl lốp lớn.jpg

1 em độ hết bài là đây

Còn nếu chỉ độ thường thì vẫn giữ dàng như zin luôn
Atti zo chuẩn.jpg
Atti zo chuẩn2.jpg

Có tí gọi là so sánh chút aem nhỉ
zo so sánh.jpg

Chi phí lên 1 em trọn vẹn đẹp như mơ này phải 20 tr
Atti zo chuẩn1.jpg

manhquang0902

Tài xế O-H
"rất thích mấy e này" bác cho hỏi tất cả những chi tiết cần phải làm là có bán sẵn hay mình có phải chế độ thêm gì ko, có 1 em ko nhìn thấy phuộc nhún vậy vậy là phuộc nằm giữa như ex a. em hỏi thêm là vẫn động cơ này mà chơi cái mâm với vỏ lớn vậy liệu có chạy dc 100km 1 tuần ko.

theanh_79

Tài xế O-H
Tất nhiên đây là xe độ chế nên ko phải mua phụ tùng về là ráp phát 1 lên xe đc.Mà buộc phải canh chỉnh mới lên đc hình dáng như yêu cầu.Nhưng cũng hay là 90% phụ tùng để lên đc zoomer bây giờ có sẵn nên sẽ nhàn công đi rất nhiều ,hơn nữa hình thức sẽ rất đẹp.Dưới đây là vài mẫu Attila lên zoomer đây bạn nhé
Atti zo.jpg
Atti zo1.jpg
Atti zo2.jpg
Atti zo3.jpg

theanh_79

Tài xế O-H
Hiện nay những xe ga loại xoàng như SYM Attila đời đầu lẫn yên điện giá bây giờ chỉ 2-3tr,xe Ya Cynus,Forte hay những loại như Honda TQ E chảy,Fuma...v...v... giá rẻ bèo.Giờ sau bao năm đồ nhựa xuỗng cấp nhất lại là xe hạng xoàng nên ko đc chăm chút vậy sẽ rất xuống cấp.Bây giờ mà chi tiền sơn xi lại cũng 2-3tr vì là xe ga,đã sơn thì ốc nhái cũng phải gôm lại.Mà khi làm xong đi vẫn là cái xe xoàng xĩnh đầu tư hẳn lên là thành zoomer ngay khung sửa,cốp zoomer pha kép v..v..v.. giờ mua sẵn lắm
zo ati.jpg

đây là 1 kiểu đơn giản ko phức tạp
Phụ kiện để độ lên nguyên sea zoomer hàng TQ SX y chang
zo cốp.jpg
zo gd.jpg

Khung chế đúng theo phom chuẩn
zo khung.jpg
zo khung1.jpg
zo pha.jpg

Muốn lên zoomer X thì bê nguyên bộ USD này cho đúng bài
phuộc us.jpg
phuộc USD lớn.jpg
Khung lên từ ỗng tuýp nước uốn lên
zo sàn.gif

Đấy là những phần cơ bản nhất thể thành 1 em zoomer còn muốn kéo dài thân nữa thì bài sau sẽ update cho các bác

theanh_79

Tài xế O-H
Nói chung đây là 1 bộ môn " chơi " đương nhiên là sẽ tốn kém rồi.Trong việc chơi thì sẽ loại bỏ áp lực của $ vì nếu như không dư dả thì dĩ nhiên sẽ chẳng rỗi hơi mà kiếm chỗ đốt tiền.Độ xe là 1 thứ " nghiện " đấy bạn ạ,đúng nghĩa của từ đam mê thì cứ có dư dả là nghĩ đến nâng cấp xe từ hình dáng đồ chơi cho đến động cơ hiệu xuất máy.Như mình ko dám nhận là đam mê nhưng có bao nhiêu tiền đều đổ vào xe cộ hết,có thể ngồi cả ngày để chém gió về xe,ngồi hàng giờ để xem các mặt hàng độ xe trên mạng

theanh_79

Tài xế O-H
Đây là 1 trong những bản độ chỉ lấy dáng zin ko hạ trọng tâm hay kéo dài trục cơ sở.Với nhiều đồ chơi hàng hiệu.Sơ sơ cũng ngót trăm tr đã được đầu tư

PTT70

Tài xế O-H
Chào cụ Thế Anh,
Em có chiếc Yamaha Cygnus SR thừa để đó, giờ muốn độ thành Zoomer có được không cụ? Nếu được thì nhờ cụ hướng dẫn em các bước thực hiện với! Cảm ơn cụ!

theanh_79

Tài xế O-H
Chào cụ Thế Anh,
Em có chiếc Yamaha Cygnus SR thừa để đó, giờ muốn độ thành Zoomer có được không cụ? Nếu được thì nhờ cụ hướng dẫn em các bước thực hiện với! Cảm ơn cụ!
bạn muốn độ lên Zoom từ Ya Cy cũng được,tuy ko được giống nguyên mẫu lắm tùy theo tay nghề của thợ.Bạn phải làm cơ khí khá nhiều đấy,mới có thể biết tướng khung đẹp như Zoom được.Nếu đầu tư cỡ 30tr thì sẽ tương đối ổn,còn nếu tự làm thì ko nói

kutamcb

Tài xế O-H
bác theanh cho em hỏi chút . em có một con attila muốn độ lên còn zoomer như hình thì đồ đạc có sẵn không và dơi vào tầm bnhieu tiền

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên