học điện tử ô tô ở đâu

M
Bình luận: 52Lượt xem: 10,164

mr.anhtai

Tài xế O-H
theo em biết có 4 trường đào tạo về ngành điện tử ô tô nói cung đào tạo về phun xăng phun dầu điện tử em không biết va đang phân vân không biết học trường nào
1 DTD Auto 45 ngày học phí 10 củ học cả ngày
2 BK Hà Nội 3 tháng học tuần 3 buổi học buổi tối học phi 10 củ
3 SPKT HCM học buổi tối 3 tháng tuần học 3 buổi học phí 4 củ
4 Cao Đẳng nghề cao thắng 2 tháng tuần học 3 buổi học phí 1.5 củ
em đang phân vân ai đã học nhưng trường trên thì giới thiệu và nói rõ trường đó em với

Ô Tô Hết Xăng

Tài xế O-H
:105: lại thêm một bác vào cuộc chơi không nơi ra...
- Rất nhiều công việc trên cái ô tô rất dễ hái ra tiền không làm, cứ lao vào cái nghề khó nhai nhất mà học...
- Trên cái ô tô em thấy nghề dọn nội thất xe là hái ra tiền dễ nhất ( ai nói cái này ko nghiên cứu - giỏi môn hóa nên làm nghề này ).
- Nghề làm đồng kiếm tiền kiếm việc rất dễ ( suy nghĩ và nghiên cứu các thế cảo rất hay - Giỏi vật lí + hình học là trùm phé môn này ).
- Nghề thợ máy + gầm : cái này thì chỉ cần bộ nhớ tốt biết tư duy thì làm tốt môn này, nhưng ngày nay thợ máy cần phải học thêm điện và chẩn đón trên máy Scan... thuộc loại khoai ( khi theo nghề này nên suy nghĩ kỹ ).

- Nghề điện lạnh : nghề này rất tốt vì được ngồi xe sang thử máy lạnh ( kiếm bộn tiền hiện là nghề HOT ).

- Nghề Sơn - Nghề hàng mũ đèn - Nghề vá vỏ xe - Nghề Phục hồi két nước - Nghề hàng chì - nghề nệm ghế.... toàn là những nghề việc nhẹ lương cao :D à còn cái nghề cò 4 chân nửa :))

Mời các bác góp ý ném đá mạnh tay vào các nghề em nói trên với nha...

Các bác còn nghĩ ra nghề nào nói ra em tham khảo với...

:11:

langtu_phieudu

Tài xế O-H
em đang là sv thui,e cũng học ô tô năm 2,sắp tới vào chuyên ngành mà chưa biết nên học về cái j cả các bác ạ,các bác định hướng giúp em với :105::105::105::105:

---------- Post added at 06:26 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

em thanks nhìu :):)

ezup

Tài xế O-H
Máy móc thì hay, nhưng mấy ai sửa, tai nạn nặng thì ng ta thay, khuyên bác nên học về nội thất, sơn , điều hoà , còn những cái kia biết sơ sơ thôi

langtu_phieudu

Tài xế O-H
cái bác nói e cũng thấy thích thích nhưng trường em nó chia ra 3 chuyên ngành chính là:
1-Gầm ô tô
2-chuyên ngành động cơ đốt trong
3-chuyên ngành điện ô tô
các bác góp ý hộ em tí,e nên theo chuyên ngành nào được ạ
Thanks các bác nhiều...!:):):):):):):):):)

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
mình thấy điện là hay đó pạn nhưng hơi nhức óc một tý con gầm thì khỏe hơn nhiều nhưng cực khổ về tay chân thôi...còn động cơ đốt trong khỏi phải bàn ai muốn bơi thử trong biển lửa thì nhào vô...

7

75776566

Khách
học điện hay đấy nhưng..phần điện là phần đau đầu nhất.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
cái bác nói e cũng thấy thích thích nhưng trường em nó chia ra 3 chuyên ngành chính là:
1-Gầm ô tô
3-chuyên ngành điện ô tô
Bác nên học cả 3 cái vì trong quá trình học bác sẽ ngộ ra vài điều. Có khi bác học cả 3 cái mà đến khi ra trường bác đi làm tài xế Taxi không chừng nửa đó :)

LamborghiniVN

Tài xế O-H
bạn nên học ở BKHN ấy, thầy Đinh Ngọc Ân đang chuẩn bị dạy lớp đó đó. thầy ấy nói là "hầu hết chủ các gara ở HN hiện giờ đều là học trò của thầy". Như thế thì đủ biết là học thầy ấy là tuyệt vời rồi. Em cũng từng được học thầy ấy 1 môn rồi, hi`hi`

nguyenbinh10

Tài xế O-H
1-Gầm ô tô
3-chuyên ngành điện ô tô

theo cái nào còn phải xét đến khả năng, năng khiếu và đam mê của bác
mỗi người có một niềm đam mê riêng mà bác

hondacuper

Tài xế O-H
theo em điên, máy gầm, điên lạnh( hay thuỷ lực) cái gì cũng cần phải biết nhưng bac nên chuyên về một thứ và tuỳ theo năng khiếu bac ah. cái gì cũng có thể kiếm gia tiền, chỉ phụ thuộc vào người kiếm tiền như thế nào thôi. cái nào cũng gà thì chỉ nhặt cờ lê suốt đời thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên