Học sửa chữa ô tô sẽ được học những gì?

V
Bình luận: 20Lượt xem: 7,615

TEOAUTO

Tài xế O-H
đại học đào tạo kĩ sư,còn các trung tâm hay gara dạy nghề thì chỉ dạy bó hẹp trong phạm vi những gì họ có họ biết.và ta chỉ học đc những thứ hạn hẹp như thế từ đó thôi,học đc cái j thì chỉ làm đc cái ấy là cùng.khi kĩ thuật mới ra đời thì ta ko nắm bắt kịp đc.Còn đh thì đào tạo rộng,giúp ta nắm bắt kịp theo những thứ mới mẻ.nhờ khả năng tự học,đọc đc tài liệu.Ngu kiến,xin chỉ giáo!

Bác vào các hãng xe thử đi ( trong nhóm KTV ) không phải ai cũng DH, mà có những người thợ làng nắm vị trí rất cao trong nhóm KTV đó...
_ Cái chính là năng lực khi làm việc, khả năng tư duy,Kinh nghiệm, khả năng tự sử lý tình huống trong công việc, biết ứng dụng những cái mạnh của người khác vào điểm yếu của mình...sáng tạo trong công việc...

+ Trong lĩnh vực kỹ thuật : khả năng tư duy rất quang trọng, nó giúp KTV hình dung trước những gì KTV sẻ gặp sau khi nghe kể qua...
+ Tự sử lý tình huống : Khi chúng ta làm việc gì mà gặp phải các vấn đề khó khăn, chúng ta phải dùng kinh nghiệm của mình vào tình huống để giải quyết..
+ Học hỏi nhiều để tìm ra cái hay của lĩnh vực khác ứng dụng vào lĩnh vực của mình đang làm...

- Có rất nhiều cách để học, nhưng tất cả điều do bạn học như thế nào thôi bạn ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên