Hỏi cách chế cho hành trình gạt nước trên kính chắn gió ngắn lại.

hanhthuy1990
Bình luận: 27Lượt xem: 4,016

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Việc làm gạt nước thì chắc bác nào cũng đã làm và cũng tương đối đoen giản. Nhưng hôm nay em gặp một xe gạt nước nó gạt ra quá phía trên kính và dưới kính cũng bị quá. Đã làm bác, thay củ tỏi các thứ cho độ rơ giảm còn nhỏ nhất. Vậy mà vẫn bị quá hành trình gạt nên em muốn giảm hành trình này cho ngắn lại mà làm cả buổi vẫn chưa được. các bác giúp em theo hình này nên cắt ngắn hay nối dài chi tiết nào với ạ?
Có 2 hướng chính:
- Làm ngắn đoạn tay lắc từ trục mô tơ
- Làm dài thêm 2 đoạn tay lắc của cần gạt

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bạn cho nó về vị trí dừng và tháo thanh giằng ra và đánh dấu vị trí của cung quay thanh đẩy thanh gạt xong kéo gạt mưa lên đúng vị trí cần gạt đến và đo cung đó có bằng đường kính trục quay không rồi bạn se có cách chỉnh
Vấn đề là lên cao quá, và xuống thấp quá cùng 1 lúc nên cách này không khắc phục được

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái này bác phải đo, và phải tính thành góc, vì cần và tay lắc có chiều dài nhất định, nên nó ăn theo tỷ lệ, bác phải đo thôi mới tính được
Dạ vâng sáng nay em cắt một phát ăn ngay luôn ạ. Em cắt càng quay tròn ở mô tơ ngắn 0,5cm thì giảm hành trình khoảng 10cm. chạy ok rồi cụ ạ. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em! Bác nào nếu muốn giảm hành trình thì làm theo cách của cụ bánh nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên