Hỏi cách làm Đèn thử điện

lethuyen13
Bình luận: 52Lượt xem: 16,961

lenovoimate

Tài xế O-H
Cái đèn đó gần giống phích cắm có led mà bên thợ điện dân dụng hay dùng để xác định nhanh pan . Còn để sửa tốt thì cần đồng hồ vạn năng và có thêm kìm kẹp đo A

baolinh2012

Tài xế O-H
Xin hỏi các bác cái này với ạ, em thấy mấy bác thợ điện có cái đèn thử điện 1 đầu kẹp mass với 1 đầu kim nguồn để thử có điện hay không đó. xin hỏi nó có cấu tạo như thế nào vậy? trong đó có điện trở gì và thông số bóng đèn, và có các loại bút thử điện nào nữa ạ. Xin tham khảo và học hỏi mọi người ạ.....
cái này chỉ cần dùng một bóng đèn là dc .điện của xe bao nhiêu vôn thì lấy bóng bấy nhiêu là dc

hihihaha

Tài xế O-H
Sản phẩm này được coi là thành công vì có điện đủ là đèn sáng. Tuy nhiên, cũng như hầu hết các đồ án tôt nghiệp được bảo vệ thành công của các Kỹ sư, Thạc sỹ, nên cất nó vào tủ. Nó chỉ cho ta biết 1 điều là ta cũng tốt nghiệp, thế thôi.
ý bác là s nhỉ???

suyngam2

Tài xế O-H
Của bác đây. E làm 30p. Bọc da bò luôn :d

minhtupxcd

Tài xế O-H
theo tớ thì dùng đồng hồ vạn năng tốt hơn nhiều .không có tiền mua đồng hồ thì phải chế cái đó dùng tạm thôi
ta bàn một tý về khách hàng nhé .khi khách thấy ta dùng toàn loại đồng hồ ,số nhảy loạn xạ ,hoa cả mắt ,miệng lẩm bẩm thằng này chết ,.thì lúc ta tính tiền khách sẽ không khó chụi như lúc ta sưa chỉ băng cái bopngs đèn

phutran120

Tài xế O-H
mình chỉ dùng nó để kiểm tra hệ thống chiếu sáng + loa đài + mấy hệ thống đơn giản thôi. còn cái gì cũng dùng có ngày tablo nổi hết đèn Troll

peterpanhhd

Tài xế O-H
Xin hỏi các bác cái này với ạ, em thấy mấy bác thợ điện có cái đèn thử điện 1 đầu kẹp mass với 1 đầu kim nguồn để thử có điện hay không đó. xin hỏi nó có cấu tạo như thế nào vậy? trong đó có điện trở gì và thông số bóng đèn, và có các loại bút thử điện nào nữa ạ. Xin tham khảo và học hỏi mọi người ạ.....[/qu
cụ xem bài này đi mình đã làm 1 em rất hữu dụng .làm điên tiên mà nhanh
http://www.oto-hui.com/threads/huong-dan-lam-but-thu-dien-da-nang-rat-tien-ich.69314.html

các cụ nói làm cháu thấy cũng hoang mang. cháu cũng mới vào làm thui. theo ý cháu dùng được cả 2 thì càng tốt ạ dùng đồng hồ lắm lúc cũng bất tiên lắm ạ vì chỉ đo được hiêu điên thế chứ không đo được dòng điện vì vậy điện thì có mà đôi lúc phụ tải vẫn không làm việc ạ.đèn khi đọng đến hộp thì chắc chắn là song phim .nhà cháu mới chọc cho em xe khách samco bi cứ cài số lùi là xi nhan nháy loan len ah hi toát cả mồ hôi hột .đấy là cháu mới chọc vào hộ cầu trì thui ạ . nên khuyên cụ nên dùng cả 2 tuyf từng trường hơp mà làm cho chắc ăn lâu mà đươc việc dừng có vội vàng mất khác cụ à

khuongtunha

Tài xế O-H
Cái đèn thử mà cụ chủ nói đến ngày trước khi bắt đầu vào nghề mình cũng đã từng nhìn thấy và suy nghĩ để làm được nó và mất hơn một tháng gì đó thì tác phẩm đầu tay đã ra đời như ý mình nó rất hiệu quả khi thử điên (+) và(-) ngoài ra còn thử được xung ví dụ như xung IGT và nhiều xung khác. Còn thử được sự tiếp mass của cơ cấu chấp hành và một số tính năng nữa khi dùng cụ sẽ biết!
Làm nó thì đơn giản thôi
- nếu là led ( đi ốt phát quang) bạn nên chọn 2 mầu xanh và đỏ để nhân biết điện + và -! Và bạn cần 2 con trở 1 kilo ôm ( có 4 vạch nâu đen đỏ và) mỗi con trở bạn hàn với 1 con led sau đó mắc chúng vào mạch sao cho 2 con led cung chieu nhau! Hai đầu ra mắc vào 2 kẹp( một kẹp mầu xanh và một kẹp mầu đỏ) kẹp xanh thì vào âm ác quy còn đỏ vào dương! Đầu que thử sẽ được nối vào khoang giữa hai con led
Như vậy khi bạn chọc đầu thử vào (+) thì bên kẹp xanh là led đỏ và dòng điện sẽ đi từ ( + que thử qua led đỏ ( sáng lên) về âm)
Và ở phía kẹp đỏ là led âm như vậy kẹp đỏ vào + ác quy và đầu thử + do đó ko có dòng điện chạy qua led xanh nữa và nó ko sáng!
Cụ tham khảo nhé
bác ơi, 2 bóng led ngược chiều chứ ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các cụ nói làm cháu thấy cũng hoang mang. cháu cũng mới vào làm thui. theo ý cháu dùng được cả 2 thì càng tốt ạ dùng đồng hồ lắm lúc cũng bất tiên lắm ạ vì chỉ đo được hiêu điên thế chứ không đo được dòng điện vì vậy điện thì có mà đôi lúc phụ tải vẫn không làm việc ạ.đèn khi đọng đến hộp thì chắc chắn là song phim .nhà cháu mới chọc cho em xe khách samco bi cứ cài số lùi là xi nhan nháy loan len ah hi toát cả mồ hôi hột .đấy là cháu mới chọc vào hộ cầu trì thui ạ . nên khuyên cụ nên dùng cả 2 tuyf từng trường hơp mà làm cho chắc ăn lâu mà đươc việc dừng có vội vàng mất khác cụ à
- Ai nói với bác là đồng hồ không đo được dòng điện? Đó là vì bác không biết dùng đồng hồ để đo
- Bác dùng đèn thử mà đo được dòng điện ?!? Đó là vì bác là siêu nhân

peterpanhhd

Tài xế O-H
- Ai nói với bác là đồng hồ không đo được dòng điện? Đó là vì bác không biết dùng đồng hồ để đo
- Bác dùng đèn thử mà đo được dòng điện ?!? Đó là vì bác là siêu nhân
ý cháu không fải là đo đươc mà thử đươc dòng điên có đủ hay không thôi ạ. đồng hồ chỉ đo đươc 250ma thôi ma cụ.

phutran120

Tài xế O-H
dân chuyên toàn sử dụng VOM điện tử thôi :v. bóng đèn thì làm mấy vụ đơn giản vì chỉ cần kiểm tra hiệu điện thế của tải. cứ thử chọc vào hộp đen, túi khí, ... xem Troll

namkyln

Tài xế O-H
Cái đèn thử mà cụ chủ nói đến ngày trước khi bắt đầu vào nghề mình cũng đã từng nhìn thấy và suy nghĩ để làm được nó và mất hơn một tháng gì đó thì tác phẩm đầu tay đã ra đời như ý mình nó rất hiệu quả khi thử điên (+) và(-) ngoài ra còn thử được xung ví dụ như xung IGT và nhiều xung khác. Còn thử được sự tiếp mass của cơ cấu chấp hành và một số tính năng nữa khi dùng cụ sẽ biết!
Làm nó thì đơn giản thôi
- nếu là led ( đi ốt phát quang) bạn nên chọn 2 mầu xanh và đỏ để nhân biết điện + và -! Và bạn cần 2 con trở 1 kilo ôm ( có 4 vạch nâu đen đỏ và) mỗi con trở bạn hàn với 1 con led sau đó mắc chúng vào mạch sao cho 2 con led cung chieu nhau! Hai đầu ra mắc vào 2 kẹp( một kẹp mầu xanh và một kẹp mầu đỏ) kẹp xanh thì vào âm ác quy còn đỏ vào dương! Đầu que thử sẽ được nối vào khoang giữa hai con led
Như vậy khi bạn chọc đầu thử vào (+) thì bên kẹp xanh là led đỏ và dòng điện sẽ đi từ ( + que thử qua led đỏ ( sáng lên) về âm)
Và ở phía kẹp đỏ là led âm như vậy kẹp đỏ vào + ác quy và đầu thử + do đó ko có dòng điện chạy qua led xanh nữa và nó ko sáng!
Cụ tham khảo nhé
cụ vẽ sơ đồ cho anh em dễ lam nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên