Hỏi diot trong bô bin

hanhthuy1990
Bình luận: 17Lượt xem: 2,341

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Trong cuộn thứ cấp bô bin sao lại có con diot này ạ? nếu không có thì sao ạ?

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Mạch này của xe nào vậy cụ? Đi ốt này e nghĩ cũng có thể để ngăn dòng điện ngược hoặc cũng có thể làm quá trình đánh lửa được tích cực hơn.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Nếu mạch là đúng thì e nghĩ chỉ tác dụng chỉ có 2 khả năng đó. còn giải thích cặn kẽ thì e cũng chỉ hiểu là dòng điện cảm ứng xuất hiện trong cuộn thứ cấp . và đóng ngắt tích cực là đóng và ngắt dứt khoát hơn làm cho tia lửa mạnh hơn.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nếu mạch là đúng thì e nghĩ chỉ tác dụng chỉ có 2 khả năng đó. còn giải thích cặn kẽ thì e cũng chỉ hiểu là dòng điện cảm ứng xuất hiện trong cuộn thứ cấp . và đóng ngắt tích cực là đóng và ngắt dứt khoát hơn làm cho tia lửa mạnh hơn.
đóng ngắt tích cự thì transtor đã làm việc này rồi mà bác? em nghĩ việc làm cho mạnh tia lửa thì không phải bác nhỉ? còn mong bác và bác nào giải thích cho sâu vì đây anh em mình tham khảo về nguyên lý chứ thật ra nó sữa chữa hay hư hỏng thì chẳng làm được gì. chỉ việc thay mà thôi.

nguyenvuong

Tài xế O-H
Con diot này có tác dụng bảo vệ cuộn dây thứ cấp . Đây là loại diôt cao áp chịu được dòng và điện áp cao. Mời các cụ thảo luận tiếp

automotive5490

Tài xế O-H
nó dùng để dập dòng fuco cụ à
bobin cấu tạo bởi nhiều lá thép ghép lại là để chống dòng điện FUCO nhé bác , k liên quan gì tới con diode này
[MERGETIME="1414603981"][/MERGETIME]
để tia lửa mạnh hơn thì mắc thêm tụ điện nhé , mắc song song 2 đầu + - của bobin
[MERGETIME="1414604001"][/MERGETIME]
để tia lửa mạnh hơn thì mắc thêm tụ điện nhé , mắc song song 2 đầu + - của bobin

Sangkynpi

Tài xế O-H
Lạ bác ạ.. kon diot này là diot gì bác.. diot thường hay zenơ.. mà nó mắc ngược.. vậy là đáng lửa như thế nào ạ.. nếu diot thường làm sao có điện đi qua nó được. Ngược mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đây là đi ôt cao áp. Ngày trước hay gặp trong bobin của 1 số xe của Nissan. Cái này làm tắt nhanh dao động trong cuộn dây, để lượt đánh lửa sau tốt hơn

Sangkynpi

Tài xế O-H
Đây là đi ôt cao áp. Ngày trước hay gặp trong bobin của 1 số xe của Nissan. Cái này làm tắt nhanh dao động trong cuộn dây, để lượt đánh lửa sau tốt hơn
Bác cai ơi. Điot cao áp llà điot chịu được điện áp cao thôi chứ nó vẫn chỉ cho dòng đi theo 1 chiều.. con này diot mắc ngược vậy điện phóng như thế nào bác ơi..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên