Hỏi về cấu tạo trục cam

R
Bình luận: 7Lượt xem: 2,141

rongbay98

Tài xế O-H
Trên truc cam có 2 vấu vuông như hình dưới, 2 vấu đó có tác dung gì? Các cụ giúp đỡ cái nhé.

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Hai vấu đó có tác dụng cân bằng động trục cam khi quay. Bởi vì vấu cam đã làm mất cân bằng động học của trục cam bác ah. E nghĩ thế

N

nghiaman

Khách
em cũng nghĩ nó dùng giúp cân bằng động cho trục cam

Engine 16

Thợ Phụ !
có nhiều cái trục cam có hình dáng thêm và khuyết rất lạ để giả thích cũng khó khăn lắm .có trục có giác để cho cle vào giữ có loại thì khuyết 1 lỗ có loại có hình thụ buồn cười không ra hình .nó không giống với vấu từ cho cảm biến cam .không phải để cân bằng động.có thể nhiều xe nó làm vậy là do chế tạo hàng loạt cái vấu lạ đó nếu lắp cho xe khác bên nước ngoài chẳng hạn .nó sẽ dùng làm dưỡng để dặt cam .làm chỗ tựa cho dụng cụ chuyên dùng hãm trục cam khi xiết hoạc tháo ốc đầu trục. mình nghĩ là như vậy.

chubactrinh

Tài xế O-H
em cũng nghĩ như bác hoàng kiên là 2 vấu đó để dùng dụng cụ để khóa trục cam khi cần tháo lắp, vì 2 vấu đối xứng nên khả năng dùng cân bằng động là không có à

egine

Tài xế O-H
thưa cụ đó là cái gối đỡ trục cam, lật mặt sau lại có thể là có lỗ dầu bôi trơn bên dưới

anan_papo

Tài xế O-H
theo như e được biết thì những vấu lồi ra hay lõm vào kể cả những chỗ có mũi khoan khoan vào là để cân bằng đối trọng trục.kể cả trục cam hay trục cơ.có gì không đúng mong các bác chỉ bảo thêm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên