Hỏi về Định mức nhiên liệu xe ô tô tự đổ, máy công trình

Mayxaydung98
Bình luận: 1Lượt xem: 424

Mayxaydung98

Tài xế O-H
Xin thưa các cụ, chủ đề này em cũng có tham khảo qua diễn đàn này và 1 số diễn đàn khác rồi, nhưng vẫn chưa rút ra được gì.
Trên diễn đàn này chắc chắn sẽ có nhiều anh em là lái thợ, người quản lý xe máy công trình...
em xin phép vào chủ đề chính luôn
Như đã nêu ở đề mục, em xin hỏi( thật ra là nhờ các cụ có cao kiến chỉ bảo) thế này: Bên em hiện có 1 số máy công trình cả cũ và mới, bản thân em là người quản lý nên muốn xây dựng 1 định mức nội bộ cho từng xe, máy riêng. Với những máy mới, do có phần mềm nên có thông báo nhiên liệu tiêu hao trung bình, tuy nhiên các bác thợ lái rất khéo, khi nào có người kiểm tra thì trong suốt ca làm việc sẽ làm ở mức ga to vậy nên máy vẫn báo nhiên liệu tiêu hao trung bình ở mức cao, khi không kiểm tra thì để mức bình thường( ví dụ chỉ để san gạt cát khi các bác ấy ga to thì trong 4h nhiên liệu tiêu hao trung bình là 19 20l/h; nhưng khi không kiểm tra các bác ấy đưa về trung bình là 16l/h) bên em hiện có các máy mới mua năm 2018 đang đặt định mức như sau: Máy đào Kobelco SK250 15,5l/h; Lu Hamm 8,5l/h; Komatsu PC220-8 MO 21l/h...
Về xe ô tô tự đổ bên em cũng chỉ áp dụng định mức cũ các bác quản lý trước để lại
Chung quy lại em xin các bác chỉ bảo thế này: Liệu mình có 1 công thức nào để tính định mức cho từng xe, máy riêng không( có công thức để lấy cơ sở lý luận bên cạnh đó sẽ áp dụng với thực tế để đưa ra con số phù hợp trên quan điểm không để anh em lái thợ đói, làm nghề gì ăn nghề đó).
Cảm ơn các cụ đã đọc và xin chỉ dạy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên