Hỏi về ly hợp (tải) của xe số

V
Bình luận: 8Lượt xem: 1,573

vuongpro

Tài xế O-H
Chào các bác, ae trong diễn đàn O.H.
E đang muốn học thợ xe máy tìm hiều về xe máy dần dần nhưng đến phần ly hợp xe.máy thì nghiên cứu mãi vẫn chưa hiểu nó hoạt động như thế nào. Trước đây e có tìm hiểu về oto thấy ly hợp của oto đon giản dễ hiểu qua những video mô phỏng trên youtube. Nhưng về xe máy cũng có video mô phỏng nhưng rất khó hiểu. Vậy các bác a.e trong diễn đàn có thể giúp e giải thích chi tiết về nguyên lý của nó . xin đa tạ

http://www.oto-hui.com/threads/cau-tao-nguyen-ly-hoat-dong-cua-bo-ly-hop-xe-gan-may.3104/

ĐÃ TÌM HIỂU NHƯNG KHÔNG HIỂU NỔI , CÒN CÁI GÌ BÊN TRONG NỮA NHƯNG CHƯA HÌNH DUNG RA ĐƯỢC.

cuncontiti

Tài xế O-H
:) vấn đề là bác không hiểu chỗ nào thì bác viết bài hỏi thui chứ bác nói chung chung vậy mọi người bít làm sao bác không hiểu chỗ nào

Badboy_dn

Tài xế O-H
Loại này có 2 ly hợp nhé. Bác nhìn cái ly hơp có lò xo màu đỏ nó kéo mấy quả văng vào khi bác tăng tốc thì quả văng sẽ văng ra (lực ly tâm) nó sẽ ma sát với cái nồi bên ngoài và kéo cái ly hợp còn lại quay (nguyên lý ly hợp này tương tự trên oto). Chúc bác nghiên cứu thành công

nhanle123

Tài xế O-H
nồi côn trc màu đỏ dc gắn liền với trc khuyu..khi đ/c quay thì với lực li tâm 3 miếng bố này sẽ thắng dc lực đàn hồi của 3 lò xo làm 3 miếng bố văng ra bắt vào chuông nồi.đầu bên kia chuông(phần khuất bên trong)có bánh răng khớp với bánh răng li hợp sau.tren li hợp này có nglý hđộng tựa trên oto.nhung oto 1 lá con bắt vào bánh đà.còn li hợp này 4 lá côn 4 lá thép đan vào nhau.mặt bên kia bắt vào vỏ li hợp và có 4 cái chấu thông qua bên đây để bắt 4 lò xo và ốc hãm.bộ ép côn.khi vào số thì nửa hành trình trên của cần số là cắt côn(4 lá côn của nồi mày k còn ma sát với 4 lá thép)hành trình duới là làm quay trái khế để con heo số vào số cho hộp số.khi khởi động cần khởi động thì lực sẽ dc truyền từ cần khởi động đến hop số qua li hop sau.li hợp trc thông qua 3 con ốc dulíp ma sát vào cốt khuyu se quay động cơ.3 con ốc du lip có ngly hđộng như mâm đề.

vuthanhlongmoto

Tài xế O-H
Chào các bác, ae trong diễn đàn O.H.
E đang muốn học thợ xe máy tìm hiều về xe máy dần dần nhưng đến phần ly hợp xe.máy thì nghiên cứu mãi vẫn chưa hiểu nó hoạt động như thế nào. Trước đây e có tìm hiểu về oto thấy ly hợp của oto đon giản dễ hiểu qua những video mô phỏng trên youtube. Nhưng về xe máy cũng có video mô phỏng nhưng rất khó hiểu. Vậy các bác a.e trong diễn đàn có thể giúp e giải thích chi tiết về nguyên lý của nó . xin đa tạ

http://www.oto-hui.com/threads/cau-tao-nguyen-ly-hoat-dong-cua-bo-ly-hop-xe-gan-may.3104/

ĐÃ TÌM HIỂU NHƯNG KHÔNG HIỂU NỔI , CÒN CÁI GÌ BÊN TRONG NỮA NHƯNG CHƯA HÌNH DUNG RA ĐƯỢC.
BÓ TAY

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên