Hỏi về xe Win khó nổ

thieunguyena@90
Bình luận: 43Lượt xem: 8,049

nguyenanhsuachua

Tài xế O-H
em vẫn có cái đồng hồ mà loại đồng hồ kim nên đo kô chính xác bác à . . xe bác làm thế nào thj đc . xe này em cũng thay thử rồi ma kô được mà lạ cái là lúc nó hết nhớt thì đề rất dễ nổ hjhj . có hay là do củ đề yếu nhỉ
Đề yếu kiểm tra bi đề thử mòn không, sên đề chùng không, các dây dương và mass của củ đề phải chắc chắn không lỏng giắc, và quan trọng bình ắc quy phải mạnh
Củ đề than đề không mòn, cổ góp không mòn nhiều

nguyenanhsuachua

Tài xế O-H
đề quay đc máy nhưng lại điện phát ra chỗ dây cao áp yếu bác à
nếu vậy thì gồm những thiết bị cần kiểm tra như mình đã nói đó : bobin sườn, kích, ic, cuộn lửa, công tắc máy, dây dẫn, giắc cắm, bugi bạn kiểm tra theo các nguyên tắc sau dòng điện đi từ dương sang âm, kiểm tra từ gốc tới ngọn, kiểm tra tại giắc cắm, mass cực kỳ quan trọng.
một số trường hợp là vô lăng mất từ trừơng dẫn đến là lửa yếu, đèn đêm mờ sạc acquy yếu

thieunguyena@90

Tài xế O-H
m
nếu vậy thì gồm những thiết bị cần kiểm tra như mình đã nói đó : bobin sườn, kích, ic, cuộn lửa, công tắc máy, dây dẫn, giắc cắm, bugi bạn kiểm tra theo các nguyên tắc sau dòng điện đi từ dương sang âm, kiểm tra từ gốc tới ngọn, kiểm tra tại giắc cắm, mass cực kỳ quan trọng.
một số trường hợp là vô lăng mất từ trừơng dẫn đến là lửa yếu, đèn đêm mờ sạc acquy yếu
mọi thứ em cũng kiểm tra rồi và thay thử các thứ mà em có ròo bác à . bây giờ em cũng chẳng biết làm gì nên để như vậy . cái em đoán để làm nữa là thay vo lăng nhưng đi mua lại không có nên để vậy bác à chờ tìm mua vo lăng vậy nà .hình như là thấy sạc aq cua nó yêu .đề đươkc vài phát là lại hết bình .em nghĩ là vo lăng bị chấm múi hàn vào nên từ trường nó mất và bị yếu đi kô biết có phai kô .

thieunguyena@90

Tài xế O-H
c
chắc volang từ yếu bác nhỉ .tại chua có nên em phán đoán vậy .mà em nghĩ chắc là chỗ đó thôi .tiếc là kô có mà thử để rõ nguyên nhân . em cám ơn bác nhiều nhé

tuanskii

Tài xế O-H
Th
xe nay cubg ko biết nữa mjnh thay bo bin roi ma ko dc giờ chỉ chưa thay vo lăng thôi . mjnh di lam roi kô sua xe dó nua . cung kô theo dõi đc xe đó nua đợi hôm sau về quê lại tìm hiểu tiếp hjhj cám ơn nhé
the chủ thớt ko phải trong ngành sửa xe ak. Vậy thỉ giỏi quá. Khi nào có kết quả. Thông báo cho ae học hỏi, thân ái!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên