Hỏi: vị trí của rơ le khởi động

thanha2
Bình luận: 20Lượt xem: 9,855

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Các bác cho em hỏi cái rơ le khởi động thường nằm vị trí nào trên xe oto
Xe du lịch thường nằm trên bảng cầu chì khoang động cơ
Xe tải Huyndai có thể nằm ở bảng rơ-le cầu chì trên Cabin hoặc bảng rơ-le cầu chì tổng gần bình Accu
1 số loại xe tải thì nằm trên Chassi ,vì là rơ-le đề nên thường lớn hơn rơ-le bình thường 1 chút
Ngại nhất là trả lời những chủ đề chung chung tnay ,chẳng biết bác hỏi về xe gì nữa.

phanminhnhat

Học việc
em hỏi chung chung ri để đưa ra ví dụ thôi,bác có thể cho em hình thật của em nó không

Đây là relay khởi động trên xe Hyundai AERO:

MyPower

Tài xế O-H
Theo em vì mỗi xe được bố trí ở những nơi khác nhau. Bác muốn tìm thì phải thử.
1. Nếu mạch điện vẫn còn tốt bác tháo cọc 30 của máy khởi động ra bọc cách điện lại. Rồi khởi động, lắng nghe xem con nào có tiếng động thì chính là nó.
2. Nếu không bác tháo từng con rơle 1 ra đến con nào mà không khởi động được thì là nó.
3. Mò theo dây. Cái này phức tạp hơn.

mrdp

Tài xế O-H
theo tôi thấy re le khởi động năm ở nhiều nơi tùy theo nhà chế tạo chỗ có ghi stastes rele hoạc tìm từ mầu dây từ máy khơi động vậy.

anhbinhpro

O-H Daklak
Xe mới thì không nói gì ,xe củ không còn ghi chử nữa thì phải mò thôi ,chứ biết chổ nào mà làm một cái là chính xác,trừ trường hợp đã làm qua dòng xe đó=))

quy-phuong

Tài xế O-H
bác nào biết rơle đề của toyota corolla 1989 không vậy. Xe trường em tan tành dây điện rùi. Muốn đấu lại máy khởi động để lái mà kiếm không ra.

subinnamkha

Tài xế O-H
hỏi cái ni chung chung wá, chắc pó tay luôn, nhưng theo kinh nghiệm thì nó nằm trong hộp engine fuse box, mà trên hộp nầy thì đã có sơ đồ khối chì vị trí cụ thể. nó có tên là stater relay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên