Hỏi xe Honda lead

Ngocduy0505
Bình luận: 21Lượt xem: 1,828

duonganh11101

Tài xế O-H
Theo mình đoán thì có khả năng xăng chất lượng kém hoặc bị lọt khí vào đường bơm nhiên liệu .cụ cứ đj một thời gian hết đợt xăng mới đổ sem thế nào nhé

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
ca mồ khó, hết chỗ xăng ấy rồi mà vẫn còn bị, bình đã đủ điện, hây za khó rồi., mình chưa thấy vụ này. cao nhân hiển linh đi

Ngocduy0505

Tài xế O-H
ca mồ khó, hết chỗ xăng ấy rồi mà vẫn còn bị, bình đã đủ điện, hây za khó rồi., mình chưa thấy vụ này. cao nhân hiển linh đi
em đã thử hết cả 2l xăng mới rồi bác ạ. Khong có tiến triển gì. Có điều là bịt van điều áp lại thì ga ngọt. Ra hãng hỏi mà không có(nó báng nguyên bộ bơm luôn 3,2trieu)kinh quá

duchoa098

Tài xế O-H
xe lead fi đang chạy mà bị hết xăng dắt bộ về nhà quên tắt chìa khoá ,để qua đêm hết bình,tới sáng đổ xang ,xac bình .đề nổ mà khong len ga được(hụp ga giữa ) ga cuối tốt?đang zợt mấy ngày nay nhờ các bác giúp đỡ
xe đi hết xăng thì trong bộ điều áp vẫn còn không khí khi mình đổ xăng mới vào, phải tháo ống dẫn xăng ra và bật khóa cho bơm xăng hoạt động dể đẩy không khí ra ngoài, nói nôm na là xả gió( xả air)

Ngocduy0505

Tài xế O-H
xe đi hết xăng thì trong bộ điều áp vẫn còn không khí khi mình đổ xăng mới vào, phải tháo ống dẫn xăng ra và bật khóa cho bơm xăng hoạt động dể đẩy không khí ra ngoài, nói nôm na là xả gió( xả air)
Phức tạp vậy hả bác. Em thì chưa sửa xe hết xăng bao giờ. Chỉ mua xang đổ vào --- đề vài phát là chạy

trexanh135

Tài xế O-H
thế bác đã thử thay bugi lọc gió hay đại khái là những việc dễ làm nhất bên ngoài chưa ạ? đôi khi nó là ngẫu nhiên đến tình cờ đó

quangtpbg

Tài xế O-H
Sửa xe mà. Cần lắm mới thay thôi(khong họ lại nói thợ thay chứ đâu phải thợ sửa
Theo em thì khách bây giờ người ta hay nói ae thợ mình là thợ thay chứ không phải thợ sửa xe. Nhưng em phải công nhận rằng bây giờ đồ thay thế quá nhiều mà lại rẻ hơn trước, nên ae thợ phải tính toán cái gì nên thay và nên sửa mới có thể giữ được khách. Còn khách thì người ta có hiểu cái gì đâu.

Ngocduy0505

Tài xế O-H
Theo em thì khách bây giờ người ta hay nói ae thợ mình là thợ thay chứ không phải thợ sửa xe. Nhưng em phải công nhận rằng bây giờ đồ thay thế quá nhiều mà lại rẻ hơn trước, nên ae thợ phải tính toán cái gì nên thay và nên sửa mới có thể giữ được khách. Còn khách thì người ta có hiểu cái gì đâu.
Làm nghề bây giờ ai cũng phải tính chứ bác. Mà có điều phụ tùng bây giờ chất lượng kém lắm. Nếu có thể thì nên giữ lại đồ zin theo xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên