Hon da civic lái điện mong các bác giúp em

T
Bình luận: 21Lượt xem: 4,926

tranat

Tài xế O-H
Em có con hon da civic , xe bị tai nạn hư hết phần đầu của xe . khi thay hết đồ vào em nổ máy thì hệ thống lái cứ tự đánh lái về bên lái . em có hỏi mấy người thì họ bảo phải cài đặt lại hệ thống lái , mà em không biết cài . em mong các anh , chú bác và anh em giúp em với ạ .

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em có con hon da civic , xe bị tai nạn hư hết phần đầu của xe . khi thay hết đồ vào em nổ máy thì hệ thống lái cứ tự đánh lái về bên lái . em có hỏi mấy người thì họ bảo phải cài đặt lại hệ thống lái , mà em không biết cài . em mong các anh , chú bác và anh em giúp em với ạ .
cái này là do cảm biến góc lái hoạt động sai nên bộ điều khiển luôn cấp điện cho mô tơ chạy mặc dù không đánh tay lái.khách nhiều tiền thì bác thay cả bộ lái điện,khách ít tiền thì bác xem gần đó có anh em hoặc hãng Honda nào rồi vào đó họ cài lại cho.

dungbavi

Tài xế O-H
Bác có Gscan không?em đg dùng và thấy cài lại điểm 0 được đấy...

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Một số bạn vẫn hay nhầm cảm biến góc lái với cảm biến mô men lái. Cảm biến góc lái: Angle Steering Sensor nó thuộc hệ thống VSC (hay ESP) tích hợp cùng ABS. Còn cảm biến mô men lái: Torque Steering Sensor nó thuộc hệ thống lái trợ lực điện. Xe của bạn đang cần phải Reset lại điểm 0 của cảm biến mô men này. Bạn dùng máy G-scan vào menu chức năng đặc biệt để Reset lại điểm 0 mô men lái là hết bệnh.

autocar

Tài xế O-H
K cài lại được đâu bác ơi ! Thay nguyên cụm vào thôi ! Đó là kinh nghiệm kia morning e nghi civic củng zay thôi

mami1981

Tài xế O-H
Một số bạn vẫn hay nhầm cảm biến góc lái với cảm biến mô men lái. Cảm biến góc lái: Angle Steering Sensor nó thuộc hệ thống VSC (hay ESP) tích hợp cùng ABS. Còn cảm biến mô men lái: Torque Steering Sensor nó thuộc hệ thống lái trợ lực điện. Xe của bạn đang cần phải Reset lại điểm 0 của cảm biến mô men này. Bạn dùng máy G-scan vào menu chức năng đặc biệt để Reset lại điểm 0 mô men lái là hết bệnh.

Bác thử làm theo cách của bác Phạm Vỹ xem như nào,đừng có nói là bác có máy G Scan mà không biết cách sử dụng đấy nhé

tranat

Tài xế O-H
thưa các cụ em đã cài đặt lại điểm o rùi mà vẫn không được , khi thao tác xong thì máy báo
bị lỗi
Hãy xác định tình trạng của xe ạ .
giờ thì không biết cài đặt ntn là đúng . mong các cụ chỉ giáo thêm cho nhà cháu với ạ .[DOUBLEPOST=1395670245,1395475748][/DOUBLEPOST]có lẽ GSCAN không làm được việc này rùi , em đợi họ mang máy hãng tới cài rùi báo các cụ .

macduytien

Tài xế O-H
e chuyen phu tung honda. ko bit xe bac het loi chua neu phai thay thuoc lai thi alo cho e nhe.
E co thuoc lai dien bai cua civic 2.0 gia rat hop ly e bao hanh luon . sdt e : 0902127891

tuanhaitin

Tài xế O-H
thưa các cụ em đã cài đặt lại điểm o rùi mà vẫn không được , khi thao tác xong thì máy báo
bị lỗi
Hãy xác định tình trạng của xe ạ .
giờ thì không biết cài đặt ntn là đúng . mong các cụ chỉ giáo thêm cho nhà cháu với ạ .[DOUBLEPOST=1395670245,1395475748][/DOUBLEPOST]có lẽ GSCAN không làm được việc này rùi , em đợi họ mang máy hãng tới cài rùi báo các cụ .
- Kiểu gì cũng phải sửa chữa, Cụ tháo rã cụm chuột lái kiểm tra thanh xoắn luôn, Nếu bị sai lệch cơ khí nhiều quá thì calip chỉnh điểm 0 cũng không xong vì ngoài phạm vi hoạt động của cảm biến moment xoắn.

tranat

Tài xế O-H
- Kiểu gì cũng phải sửa chữa, Cụ tháo rã cụm chuột lái kiểm tra thanh xoắn luôn, Nếu bị sai lệch cơ khí nhiều quá thì calip chỉnh điểm 0 cũng không xong vì ngoài phạm vi hoạt động của cảm biến moment xoắn.
em rất cảm ơn cụ , bên hn báo cho em mai họ tới rùi . có gì em xẽ báo các cụ .

htcbmw

Tài xế O-H
Bác mang xe đến hãng họ reset cho bác nhé. nếu ko được biện pháp hay dùng chỉ có thay mới. chúc xe bác sớm khỏi bệnh

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bị vậy có mà cài lên mũ. Thay đi bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên