Honda a cọc đời 97 số at báo abs

H
Bình luận: 8Lượt xem: 1,270

hondaaacu

Tài xế O-H
Chào các bác.nay e có con honda acoc đời 97.at.bị báo abs.ktra sơ thì thấy k có rolay.gắn rolay vào thì đèn tắt,chạy thử 1 vòng về tắt công tắc.xong nổ lại thì abs k tắt.nhưng cứ tắt công tắc rút chìa ra đợi tí,nổ máy đạp chân thắng kịch sàn thì đèn abs tắt.nhưng khi tắt máy nổ lại thì abs lại k tắt.cứ thế.cầu chì đầy đủ k sao.đèn abs luôn sáng,nếu nó tắt thì nổ máy xong 1 vài giây đèn abs mới tắt.(đã đo kiểm 4 con cảm biến bánh xe ok)dầu đủ.!

hondaaacu

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi thêm về cái kiểm tra đèn check nha.trước e có thấy chiếc honda acor đèn báo nằm bên cốp phụ.nhưng hỏi a thợ cả trên cty.a bảo chỉ kiểm tra dc động cơ.chứ abs thì k dc.thanks các cụ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em nghĩ con này của bác mạch điện đã có vấn đề nên thợ trước mới bỏ rơ le ra.nếu là em thì trươc tiên em sẽ rút giắc tổng ABS ra và kiểm tra xác định các chân nguồn của nó,và xem khi có giơ len đó vào thì nó có cấp nguồn xuống đó không. sau đó sẽ kiểm tra mạch điện trên bảng táp lô xem trước đó đã có sự can thiệp nào trên đó chưa.với lỗi như của bác thì cũng thực sự là khó hiểu,bác dúng máy chuẩn đoán để xác định lỗi và xem giá trị datalist của các cảm biến để chắc chắn hơn ah

thainguyen1

Tài xế O-H
Xe bác là 2.2 máy VTEC ah? có cửa nóc ko ah? E đang muốn mua mà chưa tìm được em như ý, Bác ở đâu vậy, nếu Bác muốn đổi xe thì bác để lại cho em nhé, em là Dung ở HN, điện thoại em là 0966203668, em cũng biết khá nhiều về accord, bác có thể gọi cho e để chia sẻ kinh nghiệm nhé.

hondaaacu

Tài xế O-H
Em nghĩ con này của bác mạch điện đã có vấn đề nên thợ trước mới bỏ rơ le ra.nếu là em thì trươc tiên em sẽ rút giắc tổng ABS ra và kiểm tra xác định các chân nguồn của nó,và xem khi có giơ len đó vào thì nó có cấp nguồn xuống đó không. sau đó sẽ kiểm tra mạch điện trên bảng táp lô xem trước đó đã có sự can thiệp nào trên đó chưa.với lỗi như của bác thì cũng thực sự là khó hiểu,bác dúng máy chuẩn đoán để xác định lỗi và xem giá trị datalist của các cảm biến để chắc chắn hơn ah

chào bác boy.e cũng nghĩ như bác,nhưng khi kiểm tra thì mọi thứ đều ổn cả,điện cầu chì role k sao cả.mô tơ bơm abs vẫn hoạt động.khi chưa vệ sinh bơm thì nổ máy đạp hết chân thắng kịch sàn,nghe chân thắng kêu nhẹ thì abs tắt đèn,trừ khi tắt động cơ đèn mới có lại.sau khi vệ sinh tất cả các van,súc rửa thử moto bơm lắp lại thì có hiện tượng sau.đề nổ máy đèn abs tắt luôn,nhưng nổ dc khoảng 2 phút là đèn tự sáng.(moto quay thì abs tắt,moto k quay thì abs sáng,moto quay khoảng 2phut la ngưng=>abs tắt)nhưng chiều nay thì mới thấy dây nguồn vào moto nóng hổi.khi e thử moto trực tiếp điện 12v thì quay bt.có 1 lần như bị chạm(hút dính cọc bình)e thử moto trước khi phát hiện dây nguồn nóng bốc khói.

bác cho e hỏi cái hình luôn nha bác

hondaaacu

Tài xế O-H
Xe bác là 2.2 máy VTEC ah? có cửa nóc ko ah? E đang muốn mua mà chưa tìm được em như ý, Bác ở đâu vậy, nếu Bác muốn đổi xe thì bác để lại cho em nhé, em là Dung ở HN, điện thoại em là 0966203668, em cũng biết khá nhiều về accord, bác có thể gọi cho e để chia sẻ kinh nghiệm nhé.

vâng đúng rồi bác.e đang sửa nó.chứ k phải chủ đâu bác ơi.nó cũng có biển 29.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên