honda accord nhập đài loan 2009 lỗi tiêu điện hệ thống chống chộm

V
Bình luận: 12Lượt xem: 992

vanhoa1984

Tài xế O-H
chào các bác .nhà em đang dính một con honda accord 2009 đài loan .hiện tượng ác qui để qua 1 hoặc hai đêm là phải câu bình ,hệ thống chống chộm bị lỗi thi thoảng đang đêm tự báo động .em đã tháo giắc ở công tắc kính tổng ra thì hết tiêu điện ,em kiểm tra thấy ở giắc vào công tắc tổng kính có 2 dây nguồn dương trước ổ khóa .em tách ra chuyển sang sau ổ khóa nấc ac thì hiện tượng tiêu điện đã hết .xe để một tuần không vấn đề gì ,nhưng lúc này khóa cửa vẫn khóa được nhưng không kích hoạt hệ thống chống chộm ,đèn xi nhan không nháy khi khiển khóa cửa .các bác ai có cao kiến gì hay chỉ em với ,ai có mạch điện hệ thống chống chộm cho em xin để em nghiên cứu nhé .em xin cảm ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác .nhà em đang dính một con honda accord 2009 đài loan .hiện tượng ác qui để qua 1 hoặc hai đêm là phải câu bình ,hệ thống chống chộm bị lỗi thi thoảng đang đêm tự báo động .em đã tháo giắc ở công tắc kính tổng ra thì hết tiêu điện ,em kiểm tra thấy ở giắc vào công tắc tổng kính có 2 dây nguồn dương trước ổ khóa .em tách ra chuyển sang sau ổ khóa nấc ac thì hiện tượng tiêu điện đã hết .xe để một tuần không vấn đề gì ,nhưng lúc này khóa cửa vẫn khóa được nhưng không kích hoạt hệ thống chống chộm ,đèn xi nhan không nháy khi khiển khóa cửa .các bác ai có cao kiến gì hay chỉ em với ,ai có mạch điện hệ thống chống chộm cho em xin để em nghiên cứu nhé .em xin cảm ơn
Bác dùng tiểu xảo thế thì không giải quyết gì được. Bác thay cái cụm công tắc đó đi

nokiavitara

Tài xế O-H
theo em thì bác chế bộ khiển cửa mới cho xe . vẫn đảm bảo chống trộm , khóa xe mà quan trọng hơn là không bị tiêu điện nữa . chứ mạch điều khiển khoa cửa là một phần nhưng chính cái cụm linh kiện điện tử của bộ khiển cửa chống trộm dùng lâu ngày nó bị hết tuổi thọ nó gây tiêu điện thì sơ đồ điện có tác dụng gì ạ.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Nếu khộng muốn thay phụ tùng thì cụ cứ kiểm tra mạch hệ thống, con này để qua đêm chạm công tắc mass hệ thống nên cảnh báo chống chộm hoạt động làm tiêu điện.

vanhoa1984

Tài xế O-H
Mình dùng đồng hồ đo điện mình đo mức tiêu ác qui khi khoá cửa xe là 00.60 trong khi bình thường các xe không bị tiêu điện thì mức tiêu hao chỉ ở mức 00.17A thôi bác à

vanhoa1984

Tài xế O-H
Em đang tính gọi chủ xe mang xe vào xưởng để kiểm tra tiếp , nhưng đợt này chủ xe bận đi công tác lên chưa mang xe lên được ,lúc nào mang vào kiểm tra có gì tiến triển em sẻ báo cáo với các bác nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên