Honda PCX giảm giá mạnh do ế ẩm

H
Bình luận: 3Lượt xem: 2,450

haui

Tài xế O-H
Từ 10 ngày nay, giá bán mẫu xe ga Honda PCX do Honda Việt Nam (HVN) sản xuất đang giảm mạnh từ 65 triệu đồng xuống còn 52 – 54 triệu đồng.

Cụ thể, giá bán xe PCX (tất cả các màu) ngày 22/3, tại đại lý ủy nhiệm của HVN (Head) Kường Ngân trên phố Nguyễn Lương Bằng, Hà Nội là 53 triệu đồng; tại Head Hồng Hạnh trên phố Huế từ 53 – 54 triệu đồng...

Theo một nhân viên bán hàng tại Head Kường Ngân, sở dĩ giá bán PCX giảm mạnh trong một thời gian ngắn là do có sự cạnh tranh của mẫu xe Piaggio Liberty luôn bán đúng giá 54 triệu đồng, còn PCX thời gian này bán khá chậm do kiểu dáng kén khách, chỉ hợp với những khách hàng nam giới từ 35 - 45 tuổi...

hoabomby

Tài xế O-H
Đúng, chí lý

Từ lâu tôi đã tẩy chay Honda vì giá ko bao giờ đúng cả, đang có 1 cái Mio Classico cho vợ và chạy LX

Honda sẽ phải thay đổi nếu ko muốn bị tụt hậu ...

bugi

Giữ xe
Nhân viên
Nói về vấn đề này em nghĩ chúng ta có nhiều vấn đề để nói.
- Nhưng cái phải nói đầu tiên là hãng Honda cũng như các head mà họ ủy quyền bởi thật không hiểu tại sao chuyện làm giá (Họ luôn kêu hết hàng nhưng khi hỏi mua giá cao hơn là họ có xe liền) một chiếc xe của hãng Honda mà bản thân các head của họ làm họ đều biết (đã có rất nhiều phản hồi từ người tiêu dùng tới hãng - chính em khi đi hỏi mua cái xe cho thằng em cũng đã phản hồi cho hãng) nhưng họ coi như không phải việc của họ.
- Vào head thì luôn báo hết xe phải đăng ký, nhưng không bao giờ cho chúng ta một lịch hẹn cụ thể ("Anh thông cảm, mỗi lần xe về thì chí có một hay hai xe, ... Khoảng 1 tuần hay mười ngày là xe về, khi nào hàng về và tới lượt thì em báo anh" ). Mình đợi 3 tuần không thấy gì, ra hỏi lại thì họ nói là chưa tới lượt. Mà ra ngoài tiệm ngoài thì luôn có hàng. Có phải ông nhà máy cũng chơi chiêu với người dân không.
- Cũng phải có lỗi của chúng ta. Luôn nghĩ rằng thương hiệu Honda là số 1 về cả độ bền cũng như tính tiêu hao nhiên liệu, cho lên luôn có ý định tìm 1 chiếc Honda. Chính vì thế mà họ có cơ hội làm giá mà cuối cùng người thiệt thòi lại là chúng ta. Ở đây, em cũng là người tiếp xúc với nghề xe cộ máy móc cũng khá lâu nếu nói một cách chính xác thì quả thật xe Honda bền và tiết kiệm nhiên liệu thật nhưng không đến mức mà chúng ta cắm đầu lựa chọn nó bởi bên cạnh nó còn rất nhiều thương hiệu khác mà em cũng thấy rất tốt, tốt không kém.
- Vấn đề nữa muốn trao đổi là về dịch vụ và phụ tùng thay thế cũng như công nghệ của Honda. Xét ở điểm này thì họ hơn nhiều
Song không phải vì những cái đó mà họ cứ làm giá còn chúng ta cứ chịu thiệt. Các bác hãy chung tay, cùng nhau tư vần cho bạn bè và người thân xung quanh mình khi lựa chọn phương tiện đi lại cá nhân. Không nhất thiết phải mua xe honda mà hãy lựa chon một chiếc xe khác có chất lượng tương đương mà giá cả hợp lý, mẫu mà đẹp và mua bán dễ chịu hơn nhiều.
Có đôi lời tâm sự, nếu có gì không phải mong các bạn bỏ quá cho. Song cũng mong nhận được những lời trao đổi từ mọi người.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên