Hộp ECU động cơ komatsu pc300-8 có lắp được cho động cơ komatsu pc350-8

Thuocdoc113456
Bình luận: 40Lượt xem: 5,148

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Nhà e có con pc450-7eo hộp động cơ bị mất nguồn 5v cho con báo nhớt với con áp khí nạp. E địng mượn nguồn 5v của con rail hay con NE sensor cấp vào cho nó thì hộp có bị ảnh hưởng gì k ạ. Cụ ThuylucSaigon và các cụ trên diễn đàn tư vấn cho e với
cụ lên kiểm tra nại hộp đi nếu cụ mượn như vậy theo nhà em nghi là ko ổn đâu vì con NE nó n có tắc dụng khác hẳn so với cảm biến áp xuất nhớt

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
C5GALAXY có xem thường mọi người thế nhỉ
ở vinh CỤ TUẤN ANH có NÍC daotuan có giữ khối lượng phần mềm lớn đó
cuj có thể chỉ giáo cho em với được không ạ ,cũng trên động cơ tương tự như pc200-8 mà không nổ được ạ ,em thấy komatsu không cần nhập mã kim phun và thứ tự nổ động cơ cũng giống nhau luôn vậy yếu tố nào quyết định động cơ nổ được ạ cám ơn các cụ đã đọc bài

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Cả nhà cho cháu hỏi. Nhà cháu có 10 con pc200-8. Một con hộp ecu bị hỏng. Cháu lấy mấy hộp của các con khác lắp sang thì máy không báo lỗi nhưng máy không thể nổ.
Có phải là do phần mềm của ecu ko tương thích hay là do cài đặt điểm nổ trong các ecu khác nhau ạ.
Các cụ chỉ giúp cháu cách khắc phục với ạ
Dạ thưa cụ. Áp suất thanh rail khi đề lên tới 40mpa mà máy vẫn không thể nổ.
Hôm qua cháu đi chạy lại phần mềm của hộp thì máy đã nổ ok rồi
Cảm ơn các cụ nhé
Diễn đàn là sân chơi ảo, nhưng nội dung bài viết nên là sự thật, phải là đầy đủ sự thật.

vuthanhtrieu

Tài xế O-H
Giống y như nhau, thậm chí có thể lấy hộp của máy CUMMINS lắp cũng chạy bình thường. Bởi KOMATSU với CUMMINS đã liên doanh, liên kết với nhau từ 1993.
Cái mã ghi trên hộp là P/N 4921776 là mã của ECM CUMMINS đó mà.

View attachment 79116
View attachment 79117

View attachment 79118

View attachment 79119
cụ ThuylucSaigon hay mua đồ trên Ebay không ạ? em không biết trên này bán hàng có uy tín không ạ?

Phuthuy1234

Tài xế O-H
cuj có thể chỉ giáo cho em với được không ạ ,cũng trên động cơ tương tự như pc200-8 mà không nổ được ạ ,em thấy komatsu không cần nhập mã kim phun và thứ tự nổ động cơ cũng giống nhau luôn vậy yếu tố nào quyết định động cơ nổ được ạ cám ơn các cụ đã đọc bài
theo ý kiến chủ quan của nhà em cứ có nguồn vao hộp động cơ (ECU) là nổ binh thường ạ. có gi mong các cụ chỉ giáo thêm ạ

ngudo

Tài xế O-H
cụ giang ơi cụ khai sáng cho em với, chạy phần mềm hộp động cơ có khó không và có phải bổ ra để gắp ic ra cóp không hay để nguyên hộp vậy cụ. Chỉ giáo cho anh em trên diễn đàn mở rộng tầm mắt với !!!!!! em cảm ơn cụ

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Nhà e có con pc450-7eo hộp động cơ bị mất nguồn 5v cho con báo nhớt với con áp khí nạp. E địng mượn nguồn 5v của con rail hay con NE sensor cấp vào cho nó thì hộp có bị ảnh hưởng gì k ạ. Cụ ThuylucSaigon và các cụ trên diễn đàn tư vấn cho e với
Cụ có lấy hộp 450-7eo không nhà em còn thừa một cái để không

phuonghoa

Tài xế O-H
Công nghệ kiếm tiền ngày càng cao, còn mình ngày càng ngu đi hay sao ấy
(mệ 10 cái hộp chạy phần mềm ANDROI còn cái không nổ chạy WDRO) thích mỗi câu này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên