Hộp số tự động bị ù

T
Bình luận: 36Lượt xem: 2,904

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Ở trên cụ bảo ù do hộp số thì anh em chỉ nghĩ về hộp số, vậy là tại bắt bệnh không chuẩn nên mất tiền không đúng chỗ, tự nhiên thì bổ hộp số ra mất cả zin

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Em thấy mấy bác sửa xe cũng tài, cái gì cũng biết. Nếu khôn ngoan thì mang xe đến nói các triệu chứng để gara kiểm tra tổng thể, chứ kiểu đi sửa định hướng này: gặp gara tốt thì không sao, gặp chỗ tồi nó đè ra thay thì lại bảo may hơn khôn. ha ri mắc hài.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em thấy mấy bác sửa xe cũng tài, cái gì cũng biết. Nếu khôn ngoan thì mang xe đến nói các triệu chứng để gara kiểm tra tổng thể, chứ kiểu đi sửa định hướng này: gặp gara tốt thì không sao, gặp chỗ tồi nó đè ra thay thì lại bảo may hơn khôn. ha ri mắc hài.
Khổ nỗi, nhưng lại muốn ăn không tiền khám pan cơ. Và lại sợ bị lừa nữa

tronganh6691

Tài xế O-H
Mình mới mua lại con chevorlet aveo 2015 số tự động chủ cũ để nhớt hộp số quá cũ mình mới thay nhớt mớt thấy trong nhớt cũ có một số mạt kim loại khi chạy số bình thường nhưng nghe hộp số bị ù lớn dần theo tốc độ.
Xin hỏi nó bị gì và nếu để như vậy chạy có nguy hại gì không? xin cảm ơn!
tình trạng của bác rất khó xác định, mua lại xe cũ điều đầu tiên bác phải cần làm là check lại toàn bộ hệ thống xem có lỗi hay hỏng hóc nào tiềm ẩn hay không. Thứ 2 là thay lại các dung dịch trên xe như nhớt máy, nhớt hộp số... để đảm bảo khả năng vận hành của xe. Bác đem ra hãng test lại đi nhé, hãng có máy móc quét lỗi cho bác sẽ yên tâm hơn

chieunt25

Tài xế O-H
Bác gặp vấn đề gì với hộp số xe này vậy?? Mà xe đời nào nhỉ?
dạ e cần xin 1 vài mẫu động cơ để làm so sánh chọn loại động cơ để thay thế cải tạo con xe UAZ đề làm đồ án tốt nghiệp ạ. e cần mấy loại tượng tự động cơ D4BB của hyndai hoặc của xe tải loại 1,25 tấn 4 xi lanh thằng hàng ạ

theanh_79

Tài xế O-H
Nếu đã thấy tình trạng này thì ngay và luôn ghé Garage uy tín để mở ra kiểm tra toàn diện kẻo chủ quan thì toang tức thì.
Hộp số vô cấp CVT đã có hiện tượng các chi tiết tiếp xúc không được bôi trơn đúng cách _ có mạt kim loại sinh ra khi chi tiết "nhai nhau" có tiếng động lớn khi hoạt động là khá căng rồi.
Chúc bạn không gặp phải pan nặng,gặp được thợ cẩn thận có tâm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên