Hộp xông Mercedes MB 140 đời 2001

nhokclassic3331
Bình luận: 25Lượt xem: 6,645

nhokclassic3331

Tài xế O-H
N
cụ làm theo cách của cụ Pham tu là chuẩn đấy ,chúc cụ có một cach làm hay
Làm như 2 bác em đã làm rồi, nhưng em muốn biết nguyên lý hoạt động của cái cảm biến nhận biết nhiệt dộ động cơ để điều khiển thời gian xông, một phần khách muốn theo zin của xe chứ gắn thêm cái role thời gian thì quá đơn giản, em có thử thay hộp xông của 2 xe như nhau nhưng vẫn vậy 1 xe 30s còn 1 xe thì 10s mặc dù đã đổi hộp cho nhau, em nghĩ là do cảm biến mà không biết nó nằm ở đâu mà mò

vukhucdoan

Tài xế O-H
Em đang làm chiếc Mercedes MB140 đời 2001 xe có hiện tượng như thế này hộp xông bugi không xông, không báo đèn xông, em kiểm tra thì chết 2 con bugi xông đã thay, kiểm tra nguồn vào hộp xông không có (đã kiểm tra thay thế các cầu chì mà vẫn chưa có điện nguồn tới hộp xông trừ dây cái lớn nhất nguồn luôn có), xe này em chưa làm bao giờ nên không biết nguyên lý cấp nguồn mass ra sao cho hộp xông, bác nào đã làm nhiều về hộp xông giúp đỡ em với, có sơ đồ mạch thì càng tốt ah cách kiểm tra hộp xông còn xài được hay không. Em cảm ơn[/quote

cho em hỏi các bác con cảm biến tnhiệt độ nước no nằmm o đâu zây, em cảm ơn bác nhiều

vukhucdoan

Tài xế O-H
ah, con cái hộp chỉnh thời gian xông giá bao nhiêu ah, em cần gấp lắm,nếu được mấy bác để lại sdt liên lạc ah, thanhk mấy bác nhiều

duongvannghia

Tài xế O-H
Bác phalaidat nói như vậy cũng ko ổn cho lắm!Lỡ tài xế quên tắc khóa điện thì hỏng hết bugi xông!
e chỉ cho Bác chủ thớt cách này.Bác qua chợ nhật tảo mua cái bộ nguồn(nói cái bộ nguồn chứ thật ra đó là cái rolay thời gian)trong đó có biến trở điều chỉnh nằm trong khoảng từ 5->20s.thế là Bác có thể điều chỉnh thời gian sống theo ý muốn!
còn việc đầu dây như thế nào chắc bác đâu được chứ!chỉ có 3 dây thôi! 1 +,1- và một output!
mình đã làm mấy con như thế rồi! tính ổn định rất cao.Bác cứ yên tâm mà sài!
cuj cho e hỏi tí ạ. bao nhiêu tiền một con ạ

moivaonghe123

Tài xế O-H
Bác phalaidat nói như vậy cũng ko ổn cho lắm!Lỡ tài xế quên tắc khóa điện thì hỏng hết bugi xông!
e chỉ cho Bác chủ thớt cách này.Bác qua chợ nhật tảo mua cái bộ nguồn(nói cái bộ nguồn chứ thật ra đó là cái rolay thời gian)trong đó có biến trở điều chỉnh nằm trong khoảng từ 5->20s.thế là Bác có thể điều chỉnh thời gian sống theo ý muốn!
còn việc đầu dây như thế nào chắc bác đâu được chứ!chỉ có 3 dây thôi! 1 +,1- và một output!
mình đã làm mấy con như thế rồi! tính ổn định rất cao.Bác cứ yên tâm mà sài!
Bác có thể cho ea sin cái hình ảnh con replay thời gian này dược không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên