Đang tải...

Chúc một nửa thế giới còn lại một ngày 20/10 thật là ý nghĩa, vui tươi, ngập tràn hạnh phúc.

"Thành công và hạnh phúc nằm trong chính suy nghĩ và sự lựa chọn của bản thân"

Hyundai howo ai giúp em với

Thảo luận trong 'Thảo luận & Hỏi đáp Pan bệnh' bắt đầu bởi DUYTAN12101987, 2/3/15.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. DUYTAN12101987

DUYTAN12101987 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    2
    Xăng:
    175 lít xăng
    quả la em đang đại tu con xe howo thao ra rồi h không biết lắp trục cam,bom như thế nào cụ nao biết giúp em chẳng vi em mới vào nghề nên hơi ngu thanhks

2. nguoithomay1

nguoithomay1 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    186
    Xăng:
    826 lít xăng
    Động cơ weichai phải k cụ có dấu cam còn bơm thì phải đặt theo kinh nghiệm cụ ạ

3. KiuKiu

KiuKiu Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    78
    Xăng:
    1,016 lít xăng
    Theo kinh nguyệt thực tập ở xưởng của trường 2 tuần thì em phán thế này:
    - Cụ chỉnh cho dấu trên bánh đà (hoặc Buli) trùng vị trí phun sớm. sau đó quay cam cho đến khi thấy 2 xupap của máy số 4 trùng điệp (nếu i4), sau đó nối đai trục cam vs trục khuỷu.
    - Còn đặt bơm thì đầu tiên bác tháo bulong nối bơm với động cơ. quay trục khuỷu đến vị trí phun sớm trên bánh đà hay buli đó, rồi xả e cho bơm cao áp. Sau đó mở bulong đậy nắp của nhánh bơm 1, gạt dầu ở đầu ống của nhánh bơm. sau đó quay trục cam bơm, khi nào thấy dầu ở nhánh tháo ra đó vừa chớm dâng lên (chớm phun) thì dừng lại. Nối 2 bulong bắt bơm vs động cơ tại 2 lỗ nào khít nhất (đút bulong vào không bị lệnh) 2 lỗ này lệch nhau 180 độ nhé. lắp xong 2 bulong đó thì nối nhánh 1 lại.
    Đó là theo kinh nguyệt I4 của em, bác tham khảo nhé. Có gì đừng ném đá, tội em :3

4. KiuKiu

KiuKiu Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    78
    Xăng:
    1,016 lít xăng
    em mới lên xem lại, ra là i6
    vậy lúc lắp trục cam sẽ khác nhé bác :v phải xem XL nào lệch XL 1 360 độ trục khuỷu nhé :v em ko biết thứ tự nổ nên không chắc :v