Hướng dẫn cách cài đặt thiết bị GPS trên ô tô

O
Bình luận: 11Lượt xem: 4,881

otohui

Tài xế O-H
Hiện nay thiết bị GPS còn khá mới mẻ tại việt nam . Em tìm thấy một hướng dẫn để cài đặt GPS. Hy vọng rằng bạn các bác có thể học được điều gì từ bài này.

levis

Tài xế O-H
thank ông anh nhá em đang cần cái này ông anh con cái nào khác hay cho em cái link trang nao nói về cái này được không hướng dẫn lắp đặt ý

nguyenmanh271

Tài xế O-H
Bác có nhầm lẫn gì không ạ ? Xe ford ford docus 2.0 nhà em lắp hộp đen nhưng em có nhìn qua 1 lần rùi không giống với ảnh bác up cho lắm :"> em thấy nó có sử dụng đến hệ thống điện ở bảng táp lô để kiểm soát thống số xe mà :(

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Còn thiếu cái atena hay lắp ở phía trong của tấm ốp vai xe bên phụ nữa, atenna có nam châm sẽ tự hút và dính vào phần vai xe. Nếu atena này bạn ko chọn được vị trí thích hợp thì sóng GPS sẽ yếu

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Có lẽ bác chủ thớt cũng chưa hiểu hết về vấn đề này. Định vị Gps có 2 kiểu. Một là lắp một hộp đen mà người ta hay nhắc đến thời gian gần đây, để giám sát như vị trí xe, luợng xăng ,dầu trong bình,tốc độ xe, số lần mở cửa...v..v. Và để xuất được các thông số này người ta cần thiết bị để đọc và hiển thị nó ra màn hình như máy tính hoặc thiết bị chuyên dụng của cảnh sát giao thông hoặc ngay trên điện thoại thông minh. Còn loại thứ 2 như hình ảnh bác chủ thớt đưa là loại ĐẦU DVD có tích hợp định vị Gps, ngoài chức năng chạy đĩa, đọc usb, ...và để định vị được nó phải được cài phần mềm của 1 bên thứ 3 như VIÊTMAP

dangkhoi1105

Tài xế O-H
Định vị vệ tinh bao gồm 2 phần riêng biệt là QUẢN LÝ XE và DẪN ĐƯỜNG. Việc lắp đầu DVD co bao gồm phần dẫn đường đa số là hàng của Trung quốc và khi sản xuất họ có để SOUCE mở để các nhà viết phần mềm như Viepmap hay Naviinfo dễ viết phần mềm. còn phần quản lý xe là phần lắp một máy định vị vào xe để đa số các doanh nghiệp quản lý xe của mình. Cụ thể là quãng đường lái xe đi là bao nhiêu, đang ở đâu?? đang làm việc hay đnag dừng lại đánh tá lả:D..........
Bác chủ up ảnh như vậy chỉ là hướng dẫn lắp đặt DVD OEM the xe Toyota RAV4 của trung quốc theo dạng plus and play thôi( trên sản phẩm đó có ăng ten vệ tinh và khe cắm thẻ nhớ mini SD chạy dẫn đường thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên