Hướng dẫn làm công tắc mở yên tự động cho exciter

E
Bình luận: 1Lượt xem: 17,252

emthichhoi

Tài xế O-H
[video=youtube;GX2X3jV80TY]http://www.youtube.com/watch?v=GX2X3jV80TY&feature=player_embedded[/video]
Lúc trước cũng có 1 bài viết về vấn đề gắn clock mở yên cho Ex nhưng đã bị khóa,nay mình thí nghiệm trên con Ex của mình để cho anh em nào muốn tự thử sức gắn tại nha theo tiêu chí biker
Đầu tiên cần chuẩn bị:Con clock điện 50k(mua tại 354 An Dương Vương P4 Q5 ),công tắc bấm 1k (chợ Tân Thành bán đầy) ,4m dây điện 2k/m (nên mua 2 màu mỗi màu 2m cho dễ phân biệt),dây thắng xe đạp ,dây rút,ốc vít v...v và 1 lon xá xị uống giải khát hehe

Bắt đầu:
Tháo toàn bộ dàn áo phía bên trái xe ra hết,cố định con clock(đã gắn pát + chốt giữ dây thắng xe đạp) bằng dây rút trên sườn xe như hình Lưu ý:nên đặt con clock càng gần với bình xăng càng tốt để dễ ráp dàn mủ lại

Lấy dây thắng xe đạp gắn vào chỗ bắt dây ổ khóa dùng dây rút cố định lại như trong hình

Khi đã làm xong luồn dây điện lên phía cổ xe ,các bạn sẽ thấy có 2 giắc cắm trên cổ xe phía sau chóa đèn,một cái màu trắng ,một cái màu đen các bạn đấu dây như trong hình

Lưu ý:Khung màu xanh dương tượng trưng cho giắc cắm màu đen ,màu đỏ thì giắc cắm màu trắng nha
Nếu đấu như hình vẽ thì khi trả số về N công tắc mở yên mới có tác dụng.
Gắn công tắc mở yên ngay cái lỗ có sẵn kế bên tay ga ở bên phải tay lái như hình

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên