Huyndai Foter II tự động tắt máy khi đạt 2.500 vòng\phút

vonhulai
Bình luận: 37Lượt xem: 4,664

vonhulai

Tài xế O-H
Chiếc xe tải 1 tấn Huyndai Foter II tự động tắt máy khi đạt 2.500 vòng\phút. Tình hình tiểu sử bệnh như sau
1. Lúc đầu đạp ga không lên tới 3000 vòng\phút, kèm theo mã lỗi p0605, triệu chứng khó nổ, chạy không lên, đang chạy tắt máy.
Xử lý: thay bơm nhiên liệu mới.
Kết quả: Dễ khởi động, áp suất nhiên liệu mạnh hơn ( 41 000kP
\750rpm). Tự động tắt máy khi đạt 2.500 vòng\phút. Kèm theo mã lỗi p0605 (lỗi hộp)
2. Gởi hộp ECU đi sửa . Sửa về xong, đã xóa được lỗi P0605. Xem như hộp đen đã OK. Nhưng vẫn bị lỗi tự động tắt máy khi đạt 2.500 vòng\phút.Máy khó nổ. Lúc tắt máy thì kiểm tra hộp ghi nhận 2 mã lỗi ( P1185 và P0087)
3. Thay mới Van điều áp (trong ống common rail). Nhưng vẫn bị lỗi tự động tắt máy khi đạt 2.500 vòng\phút. Máy bây giờ dễ nổ hơn. ghi nhận 2 mã lỗi ( P1185 và P0087)
4.....Theo các bạn xe này bị lỗi gì? Cần thay thế phụ tùng gì nữa?

auto_oto_win

Tài xế O-H
Sao ban biết dầu lên tốt....khi nổ k tải thì bt nhung bạn đạp ga sợ không đủ dầu cấp cho nó.bac khoanh vung nhiên liệu cái đã ,phải chắc chắn la ok moi kt cái khác

hoanphutho1992

Tài xế O-H
Bác ơi. Thông số thế kia là có vấn đề ở áp suất nhiên liệu mong muốn thấp hơn so với áp suất thực tế. Do áp suất thục tế cao hơn khá nhiều nên hộp ngắt máy✌. Trường hợp này bác kiểm tra con điều áp nhiên liệu trên ống rail bác ạ.

vonhulai

Tài xế O-H
B
Bác ơi. Thông số thế kia là có vấn đề ở áp suất nhiên liệu mong muốn thấp hơn so với áp suất thực tế. Do áp suất thục tế cao hơn khá nhiều nên hộp ngắt máy✌. Trường hợp này bác kiểm tra con điều áp nhiên liệu trên ống rail bác ạ.
Bác nói rất đúng, mình đã thay van điều áp trên ống rail.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên