huyndai getz cầu cứu

O
Bình luận: 12Lượt xem: 2,935

otoxuanhung

Tài xế O-H
chao cac cu,cac cu jup e vu nay voi chu xe vao xuong keu sang khi may nguoi xe no rung giat nhung chi can di 1 luc nong may len lai ko sao,truoc kia e no bi rung giat khi ep ga thi e da thay buji moi roi xe di rat boc ,nhung chu xe keu 2 hum nay lai bi hien tuong tren.xe ko bao noi gi giay cao ap moi thay bom xang loc xang moi .cac bac jup e vu nay voi

PNTQ

Tài xế O-H
chao cac cu,cac cu jup e vu nay voi chu xe vao xuong keu sang khi may nguoi xe no rung giat nhung chi can di 1 luc nong may len lai ko sao,truoc kia e no bi rung giat khi ep ga thi e da thay buji moi roi xe di rat boc ,nhung chu xe keu 2 hum nay lai bi hien tuong tren.xe ko bao noi gi giay cao ap moi thay bom xang loc xang moi .cac bac jup e vu nay voi

đề nghị viết tiếng việt có dấu nha cụ !

thaodinh_amc

Tài xế O-H

Bác kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước xem nó còn hoạt động chuẩn không nhé, vì máy nguội thì cần phun bù xăng để làm nóng nhanh cho động cơ, có thể nếu con báo nhiệt độ nước làm việc không chính xác nữa thì sẽ bị hiện tượng rung giạt khi máy nguội như bác mô tả.

Tiếp nữa bác xem động cơ có rung giật khi bật điều hoà không nhé, nếu bị rung nhiều hơn khi bật điều hoà có thể van không tải đã nghẹt, bẩn hoặc nó không hoạt động rồi bác ạ. Bác check xem 2 mục mình vừa góp ý xem thế nào nhé.

Chúc bác sớm trị được bệnh cho em nó. :)

R

rollroy123

Khách
em cũng nghĩ Cảm biến nhiệt độ nước làm mát báo sai hoặc van hằng nhiệt động cơ kém.xe nổ rung ở tốc độ đông cơ cao cũng có thể do xe cụ đã chỉnh sai dấu cam hoặc là do lượng nhiên liệu phun cho các máy không đồng đều.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Cụ tháo lọc xăng ,múc vài lít ra chỗ sáng xem thử hộ em xem có phải xăng có màu xanh đậm hơn và bay hơi nhanh hơn bình thường không ạ?
Nếu phải thì cụ cho hút sạch xăng ,sau đó đi mua chục lít xăng chuẩn vào là OK ạ.Bệnh này em gặp suốt ,không biết có trùng nguyên nhân không thôi.

otoxuanhung

Tài xế O-H
e thu muon ca bobin roi nhung van ko on va kung da xuc rua binh xang roi van chua dc.cam thi xe van moi nen chua ai so den no ca ma.e chi dang nghi con cam bien nhiet do nuoc nhu bac rollroi123 noi thoi de chieu nay e goi chu xe mang xe len roi kt lai xem.co ji e se bao lai ca nha sau

lamhong

Tài xế O-H
xem lại xecmang va xucbap xem có kín không vì khi nguội khe hở xecman và xucpap lớn sẽ mất áp suất máy nổ ko đều, nóng lên khe hở kín hơn và nổ ngon lành hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên