Huyndai Porter II

B
Bình luận: 6Lượt xem: 2,705

bloodline.viet

Tài xế O-H
Các bác giúp e vụ này với ạ.! vợ hai porter II 2001 kim cơ thợ làm máy đặt lại cam. cơ mà e vẫn nghi ngờ các bi tỳ đặt sai. nhất là bi tỳ cam 2 đối trọng. vâỵ bác nào có ảnh chụp hoặc trong GDS có ảnh post dùm e với để khẳng định chắc chắn ợ. thanks các bác nhiều !!!:cp:cp:cp

lehuyvu79

Tài xế O-H
Xe này có dấu cân cam mà cụ, nếu làm theo kinh nghiệm thì cụ đặt pitton nằm ở điểm chết trên(thượng đỉnh) cam cò thì máy 1 nổ, con này sai 1 ,2 răng thì khởi động khó nổ,sai nhiều răng sẽ gãy cò,xe cụ bị hiện tượ gì vậy,cụ thông báo thêm nhé

cdl1

Tài xế O-H
Dạ vâng e biết ợ. Ý e là ở con bi tỳ cam đôí trọng cơ ạ. Caí lò xo đó lăp chưa được ưng cho lắm. Lâu rùi ko đăt sợ nhầm ấy mà. Vâỵ nên cụ nào có ảnh về măt đăt cam đó share dùm e. Để chiều e up ảnh moi ng cung chém a.

phuthinh225

Tài xế O-H
Cam doi trong no co dau ma bac . piston may tu diem thuong , bu ly cam doi trong bac nhin ki no co cho khuyet vao , hoac co dau rach tren nhong . bac nhin ki tren may no co co cai mui ten tam giac chia vao , cu dat cai tam giac ngay cho ranh hoac cho khuyet tren nhong la dung do bac . NEU CO GI SAI XIN BO QUA THANK

baotohalong62

Tài xế O-H
Cái bi tì dòng này trông nó có vẻ không an toàn.nhưng bác yên tâm,không bao giờ bật ra.em làm nhiều rồi.bác dặt cam xong quay nhẹ rồi mới siết.chúc bác thành công..

docbuo2005

Tài xế O-H
Chắc không vấn đề gj đâu ah.có hiện tượng gj bác phảj nój rõ chứ.cam đúng dấu ùj thì pắt chặt nó là ok mà.e từng xem có mấy con bỏ dây đốj trọng vẫn chạy ngon làng ý ma

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên