Huyndai potor2 bệnh lạ

T
Bình luận: 36Lượt xem: 2,597

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Ðề: Huyndai potor2 bệnh lạ

Nó bị bệnh rì không hiểu ,không thấy bác chia sẻ cho anh em. để lần sau chém phát

Khi động cơ đạt đến đọ nóng nhất định thì hệ thống sấy sẽ không làm việc ,mặc dù đèn sấy vẫn sáng bình thường và tự ngắt .Khắc phục bằng cách thay hơi mới thì nóng máy đề phát nổ luôn ,khỏi sấy vẫn nổ , còn khi lạnh bắt buộc vẫn đẻ chế độ sấy.

tranat

Tài xế O-H

Khi động cơ đạt đến đọ nóng nhất định thì hệ thống sấy sẽ không làm việc ,mặc dù đèn sấy vẫn sáng bình thường và tự ngắt .Khắc phục bằng cách thay hơi mới thì nóng máy đề phát nổ luôn ,khỏi sấy vẫn nổ , còn khi lạnh bắt buộc vẫn đẻ chế độ sấy.

cảm ơn cụ đã cho em sáng dạ , chúc cụ luôn mạnh khỏe hạnh phúc !

Genesis__coupe

Tài xế O-H

Bệnh này hình như của anh Hiền đây mà. chưa ra bệnh à anh. em vân nghi bơm vs kim thôi. mà xe chạy đươc bao nhiêu van rồi anh đê em làm cái đơn cho nó lên GAng Thép Thái Nguyên:69::69::69:

magic_vdk

Tài xế O-H

Bác kiểm tra lại kim phun coi,có thể bộ kim phun của bác bị rúp bê khi máy nóng dẫn tới máy khó nổ,nếu sau khi kiểm tra kim phun mà vẫn sảy ra tình trạng đó thì làm lại hơi là hết thôi

quocgianghoi

Tài xế O-H

Quocgianghoi xin được góp ý với hiện tượng này bạn nên kiểm tra xem xe khi nổ có khói đen nhiều không,vi dòng xe này su dụng kim cơ ga điện.nên bệnh này thường là do cơ cấu phun dầu sớm bên trong bơm bị lỗi,bạn hãy chú ý dòng xe này hệ thống phun nhiên liệu sớm trễ là do ECU điều khiển tới bơm cao áp rồi từ bơm mới quyết định phun ra từng kim cho mỗi máy.nên khi động cơ nóng mà bơm cao áp lại không thể diều chỉnh phun dầu sớm được nên gây ra dề khó nổ phải sưởi nhiều lần mới nổ được.nhung khi nổ được lại chạy rất yếu bạn nên tháo bơm cao áp ra kiểm tra va cân lại cho đúng kĩ thuật là xe lại chạy bình thường.

tathanhluank55

Tài xế O-H

Bây gio e mói Ðoc bài này cüa bác .không rõ Ðã làm xong chua? Theo em tháo bom cao áp Ði vê sinh lai van Ðiên tiêt' luu mõ dâu trong bom cao áp là xong. Em Ðä thành công rôi. Chúc bác tHành công :D

quachvancuong

Tài xế O-H

Chaò bác,nghe ca này khó qua ạ. em thì ít xơ cái em này nhưng em đang nghĩ tới ảnh hưởng do nhiệt đôi,khi nóng khe hở nhiệt không có hoặc it triệu chứng là nổ garanti ngon ,có tải thì yếu, yếu như thế nào thì tùy mức độ khe hở .Một cái nữa la xe bác chạy được bao lâu, dầu nước như thế nào... triệu chứng từ khi nào,sau lần sửa chữa gì không. Em không nhầm thì máy này dùng con đội thủy lực. dù là hình thức nào cũng phải kiểm tra và chỉnh chọt ah, bác có đo dc áp phun lúc đề dài thì cang tốt,để loại trừ bị tụt áp do bơm do dương ông.....:cp

tathanhluank55

Tài xế O-H
Chaò bác,nghe ca này khó qua ạ. em thì ít xơ cái em này nhưng em đang nghĩ tới ảnh hưởng do nhiệt đôi,khi nóng khe hở nhiệt không có hoặc it triệu chứng là nổ garanti ngon ,có tải thì yếu, yếu như thế nào thì tùy mức độ khe hở .Một cái nữa la xe bác chạy được bao lâu, dầu nước như thế nào... triệu chứng từ khi nào,sau lần sửa chữa gì không. Em không nhầm thì máy này dùng con đội thủy lực. dù là hình thức nào cũng phải kiểm tra và chỉnh chọt ah, bác có đo dc áp phun lúc đề dài thì cang tốt,để loại trừ bị tụt áp do bơm do dương ông.....:cp

Không phãi khe hõ nhiêt nhu bác nghi Ðâu. Cái này do bom cao ap do.hihi. Bác chü thot Ðâu rôi

phu.hbv

Tài xế O-H

Khi nóng máy nếu vòng quay đề tốt tức là đề và cáp dẫn + và - tốt. Bác kiểm tra bơm cao áp. Vì khi máy nóng dẫn đến dầu điêzen cũng nóng và loãng ra dẫn đến bơm cao áp nhồi nén không đủ áp xuất dẫn đến khó nổ. Đề lần 1 chưa đủ áp để nổ đề lần 2 áp căng mới đủ để mổ tương đương với đề lần 1 dài thì sẽ đủ áp cũng sẽ nổ. Theo e là như vậy bác tham khảo và cho biết kết quả nhé.
chính xác e đồng ý kiến với bác. thay bơm cao áp là ok thui...

tranat

Tài xế O-H

Các bác ạ con này nếu bị bơm cao áp thì khi chạy , hoặc đúng tại chỗ ga lên thì có khói chứ ạ (có thể máy rung ) còn đây thì nó chỉ bị khi khởi động thôi , em cung chưa làm em nó ạ .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên